Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดเเรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดเเรม

อยากทราบว่า p5w dh deluxe ทดแรม เป็น 1:1 ได้เปล่าวครับ ทำไงถึงจะทดแรมได้ครับผมหาที่ปรับไม่ได้ครับ

ทดได้ครับ มีสิที่ปรับ

Comment

หาไม่เจออะไอที่ทดเป็น 1:1 ครับช่วยหน่อยครับ

Comment

ทดแรม 1 : 1 หมายถึงการตั้งค่า Bus ของ Ram กับ CPU ให้เท่ากันนะครับ

ต้องคำนวณและทดลองเอาเองครับ ลองเข้าเวปไปหาตัวอย่างที่ใกล้เคียงกับ Spec ของคุณดูสิครับ

ืทดแรม 1 : 1 ก็เช่น เรามีแรม DDR Bus 400 [ทำงานที่ความเร็ว 200 mhz] กับ CPU AMD 3200+ @2.0Ghz Bus 800 [Bus 200 x 10] Ram Bus 200 = CPU Bus 200 ก็คือ 1 : 1 ครับ นี้ตัวอย่างนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X