Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ผิดปกติหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ผิดปกติหรือป่าวครับ

บางทีมันก็วิ่ง 2.00 GHz แล้วก็ไป 3.00GHz สลับไปสลับมาครับ
    สอนวิธีปิดC1Eทีครับ ใช้M/Bรุ่น P5K-SE/EPU

Last edited by sorakit1; 1 Oct 2008, 16:34:44.

ระบบประหยัด พลังงาน
    ปิด C1E

Comment

มันเป็น function INTEL speed step ครับ

Comment

ปิดไม่เป็นครับพี่ ใช้M/B รุ่น P5KSE-EPU ครับ สอนวิธีปิดหน่อย(ถ้าปิดแล้วจะเล่้นเกมได้ดีขึ้นใช่มั้ยครับ)

Comment

ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by sorakit1 View Post
            ปิดไม่เป็นครับพี่ ใช้M/B รุ่น P5KSE-EPU ครับ สอนวิธีปิดหน่อย(ถ้าปิดแล้วจะเล่้นเกมได้ดีขึ้นใช่มั้ยครับ)
            ถ้าคุณไม่ได้OCก็ไม่ต้องไปปิดมันหรอกครับ เล่นเกมส์ได้ไม่รู้สึกเท่าไหร่ครับ

Comment

ไม่ต้องปิดก็ได้ครับท่าน ถ้าท่านทำงานที่ความถี่ 2.0 มันทำไม่ไหวมันก็จะรันที่ 3.0 เอง

Comment

Working...
              X