Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ เมื่อวานซื้อAliveNF5 R2.0 มาคับ ณ บัดนี้ผมยังลง เสียงไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ เมื่อวานซื้อAliveNF5 R2.0 มาคับ ณ บัดนี้ผมยังลง เสียงไม่ได้เลย

ตรง Audio Device on High Definition Audio Bus อะคับ

ไม่ทราบว่า ลงยังไง ผมก็ลงปกติ งงง

ช่วยด้วยคับ

Comment

ไดร์เวอร์ในแผ่นครับ

Comment

เค้าให้แผ่นไดร์เวอร์ของบอร์ดมานิ

ลองหาๆแล้วลงดู

Comment

ลงวินโดวแผ่นใหม่ครับ
          เอาวินโดวแบบพวก 2008 อ ไรก็ได้ นะ 100 เปอเซน

Comment

Originally posted by akachai5555 View Post
            ตรง Audio Device on High Definition Audio Bus อะคับ

ไม่ทราบว่า ลงยังไง ผมก็ลงปกติ งงง
            แล้วเสียงออกปรกติไหมครับ ถ้าปรกติ ตรงนั้นคงเป็น Driver ของSound HD การ์ดจอ แล้วมั้งคับ ของผมก็ไม่มีเหมือนกัน อิๆ

Comment

ไม่รู้ป่านนี้ลงได้ไปรึยัง?
              เมื่อท่านลงจากแผ่นเสร็จนะครับ
              ท่านจะเห็นว่า "เห้ย ทำไมมันไม่ดังวะ" แถมยังจะมีคำถามขึ้นมาอีกที่ไดร์เวอร์

เมื่อท่านติดตั้งไดร์เวอร์เสร็จนะครับ ปกติของRealTeK จะเป็นHD Audio นั่นก็คือ หลังจากท่านลงไดร์เวอร์ปกติเสร็จแล้ว รีสตาร์ทเครื่องไป เสร็จแล้วมาดับเบิ้ลคลิกที่ pci device ที่ขึ้นเครื่องหมาย ? ใน device manager แล้วกดให้ next ไปเลย ให้มัน หาแบบ auto สักครู่ มันจะได้เป็น "Microsoft UAA Highdefinition Audio Package" ประมาณนี้
              แล้วจะกลายเป็น realtek HD Audio เอง รอจนกว่าอุปกรณ์ใหม่(Codec)ทีเป็นรูป ? จะค่อยหายไปจนครบ เสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่อง จะมีไอคอนรูปลำโพงสีส้มๆที่ขวาล่าง ณ Systemtray เป็นอันเสร็จ

**ปกติ เวลาลงไดร์เวอร์ จะมีลง Windows Update ด้วยครับ ตอนลงไดร์ฟเวอร์ อัพเดท Microsoft UAA High definition Audio Bus แต่บางเครื่องที่เคยติดตั้ง ลงแค่ realtek รีมา แล้วก็ให้มันหาautoแบบนี้ ก็เสร็จ
              Last edited by Zepherous; 10 May 2008, 15:06:50.

Comment

ตามคุณ ZEP ถ้ามไม่หายต้องเปลี่ยนวินโด้ ครับ ผมเคยเป็นกับเมนบอดตัวนี้เลย ลงไดร์เวอร์แล้วแต่ยังมีเครื่องหมาย? เสียงก็ไม่ดัง มันเป็นเรื่องปกติครับ ไดร์เวอร์ที่ให้มามันไม่ซัพพอด กับวินโด้ครับ แล้วคุณจะต้องเจอปัญหาอีกหลายอย่างช้วงเปลียน XP ไป VISTA เพราะ อะไรต่างๆมันยังไม่สมบูรณ์

Comment

Working...
                X