Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคผมดังนี้ ถ้าเพิ่มharddiskอีกลูก ไฟpsuจะพอไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคผมดังนี้ ถ้าเพิ่มharddiskอีกลูก ไฟpsuจะพอไม๊

สเปคดังนี้ครับ p43.0e@3.6 p4p800-se ram xms 512*2 harddisk 80g*2(ide)
    vga powercolor x700(อัดไฟ4.6v) psu gizz 550w(น่าจะเทียม)
    ถ้าผมเพิ่มฮาร์ดดิสอีก1ลูก เป็นsata psu ผมจะจ่ายไฟพอไม๊ครับ

ถ้าไม่พอ ผมจะเปลี่ยนเป็นวัตแท้ เช่น enermax 350w ไฟจะพอไม๊ หรือต้องเพิ่มเป็น400w
    หรือถ้าเปลี่ยนทั้งที เปลี่ยนเผื่อรองรับไว้เปลี่ยนvgaไปทีเดียวเลย

ใช้ดีมั๊ยครับ ตัวเนี๊ย มันจ่ายไฟจริงเท่าไหร่ ลองเทสกับ Sisoft Sandra คร่าวๆ หน่อย

Comment

เท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหานะครับ ดูในแซนดร้าก็วิ่งตรงโวลล์หมด
      จะกระดิกก้แค่นิดเดียวเท่านั้น แต่แซนดร้าในเครื่องผมไม่รายงานไฟ12v
      แต่ดูในpc wizard ไฟ12v นั้นวิ่งที่13vครับ - -"
      ที่psuเขียนไว้ว่า ไฟ12vนั้นจ่ายประมาณ16Aอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

ได้ครับ พอนะ

Comment

http://www.antthai.com/home/tip&trick/watt_psu.htm
          จบข่าวเลย

Comment

จริงเหรอครับ ที่เครื่องกระป๋องของผมกินตั้ง 375 วัตต์เต็ม
            P4 1.5GHz /640MB DDR Ram /6600GT /80GB HDD /Combo
            คุณพระช่วย!

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
              จริงเหรอครับ ที่เครื่องกระป๋องของผมกินตั้ง 375 วัตต์เต็ม
              P4 1.5GHz /640MB DDR Ram /6600GT /80GB HDD /Combo
              คุณพระช่วย!
              ถ้าคุณใช้งานอุปกรณ์ทุกอย่างพร้อมๆกัน ก็ใช่ละครับ CPU load100% ,R/W HDD, burn CD, GPU load 100% ถ้าทำได้เครื่องก็แฮงค์ละครับ ถ้าใช้งานปกติ ยังไงก็ไม่ถึงครับ ยกเวัน OC CPU,GPU เพราะมันจะต้องรับประทานกระแสไฟมากขึ้น อันนีั้ก็ไม่ทราบว่ารับประทานเพิ่มไปเท่าไรจากเดิม

Comment

Working...
              X