Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาสายยาง 3/8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาสายยาง 3/8

มีขายที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่เชียงใหม่หาซื้อไม่ได้ แบบจำพวกร้านใหญ่ๆก็ได้ครับเช่นโฮมโปร โฮมมาร์ท ยังไม่ได้ลองเข้าไป

หรือใครมีขายบ้างครับ ขอบคุณครับ

ผมก็หาใน IT Market ไม่ได้เหมือนกันครับ แนะนำว่าไปหาที่ โอมโปร/โฮมมาร์ท จะดีกว่าครับ เอาหัวฟิตติ้งไปวัดเลยดีที่สุดครับ จะได้หาที่มันแน่นๆหน่อยครับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าจะเข้าไปดูเหมือนกัน

Comment

ถ้าหาไม่ได้ ฝากผมซื้อมือ1 ได้นะพี่ปอนด์

Comment

ผมมีครับ สายสีเขียว 3/8 มี 2กล่อง ยังไม่ได้ใช้ กล่องละ 350 ส่ง EMS ให้ฟรีครับ ไม่ได้เล่นน้ำแล้วครับ

Comment

สายทั่วไปที่เป็น PVC ต้องระวังหน่อยนะครับ คืออยู่กับความร้อนมันจะแข็งกรอบเสื่อมสภาพได้ง่าย อีกอย่างคือมันจะไม่ค่อยรัดตัวจับแน่นกับฟิตติ้งเหมือนพวกสายซิลิโคน ก็ต้องรัดสายให้แน่นๆครับ ทีนี้สายซิลิโคนมันก็มีหลายเกรด คือมีซิลิโคนผสมมากน้อยต่างกัน สังเกตง่ายคือมีมากมันจะนิ่มมาก ก็ตามราคาแหละครับ

Comment

หาได้ยังอ่ะครับ

Comment

Working...
              X