Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามพวกพี่เรื่อง USB 2.0 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามพวกพี่เรื่อง USB 2.0 หน่อยครับ

คือว่าผมซื้อ Flash Drive ยี่ห้อ Kingmax 4G มันเปง Usb 2.0 Hi speed อะไรนี่แหล่้ะ
    พ่อผมให้ซื้อ เลยไปซื้อให้พ่อ ปรากฎว่า เอาไปเสียบที่เครื่องพ่อผมมันร้องหาเหมือนไดว์เวอรฺ
    ผมเลยไปโหลดมาที่เว็บมัน พอลงก็ไม่ได้อยู่ดี เลยคิดว่า Usb เครื่องพ่อผมคงเป็น 1.1 แน่เลย
    ผมเลยจะซื้อ PciUsb 2.0 มาใส่จะได้ไหมครับ เมนบอร์ดพ่อผม k7vza เก่ามาก มันจะใส่ได้ไหมครับ...

++ ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ ++

ไม่เกี่ยวกันครับ
    USB 1.1 เสียบ 2.0 เข้าไปก็ใช้ได้ครับ

Comment

ผมเคยเป็นเสียบFlash Drive แล้วถามหาDriver ผมลงWindowsใหม่เลย ใช้ได้(ผมลองเอาอะไรก็ได้ที่เป็นUSBมาเสียบก็ไม่ได้จึงลงWindowsใหม่)

Comment

driver ที่ต้องใช้ไม่ใช่แค่ driver ของ flash drive อย่างเดียวนะครับ ต้องมี driver ของ USB Host Controller (ที่อยู่ในเมนบอร์ด) ด้วย

ปกติ Windows XP SP2-SP3 มันจะมี driver USB, USB 2.0 มาให้แล้ว ไม่ต้องติดตั้ง driver เพิ่ม
        แต่ถ้าเป็น Windows ตัวเก่าๆ อย่าง Windows 98 มันไม่มี driver USB มาให้นะครับ

Comment

สรุป งั้นผมต้องลงวินโด้ไหม่ใช่ไหมครับ ++ อย่างนั้นก็ยาวเลย แหะๆๆๆ

Comment

Working...
          X