Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดน look ความเร็วnet ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดน look ความเร็วnet ช่วยทีครับ

โดน look ความเร็วnet คือผมอยู่หอพักครับ ปรกติnet 4เมก ครับ ตอนนี้ไม่ถึงเมก
    มันมีเครื่อง server คุมให้ใช้net เท่ากันทุกห้อง net ช้ามาก ทำยังไงให้เนตเร็วเหมือนเดิม ช่วยทีครับ

1. ย้ายหอ
    2. ทำใจ

เพราะยังไงๆเราก็แก้ไม่ได้อยู่แล้วคับ

Comment

ติดต่อหอพักแล้วถามเค้าดูครับว่าทำอย่างไรได้บ้าง
      เพราะเค้า lock ที่ server นิครับ

Comment

ถ้าเป็นเนตฟรีผมคิดว่าเค้าทำถูกเเล้วครับ

ถ้าไม่ล็อคนี่ส่วนมากทุกหอจะมีคนโหลดบิทครับ

โหลดไม่เกรงใจคนร่วมหอคนอื่นจะเข้าเวปดูข่าวเฉยๆยังไม่ได้เลยครับ

(ประสบการณ์ตรง) T__T

Comment

5555

Comment

netcut + anti netcut

Comment

Originally posted by SonkunG View Post
              ถ้าเป็นเนตฟรีผมคิดว่าเค้าทำถูกเเล้วครับ

ถ้าไม่ล็อคนี่ส่วนมากทุกหอจะมีคนโหลดบิทครับ

โหลดไม่เกรงใจคนร่วมหอคนอื่นจะเข้าเวปดูข่าวเฉยๆยังไม่ได้เลยครับ

(ประสบการณ์ตรง) T__T
              ผมขอระบายในที่นี้นะครับ โดนเหมือนกัน

Comment

Day1:เข้าหอพัก
                Day2:ขอพาสเวร็ดWi-Fi
                Day3:นั่งเล่นเน็ต (2Mbps/ไม่โหลดบิต)
                Day4:มีคนเข้ามาอยู่ใหม่
                Day5:เน็ตช้าลงอย่างเห็นได้ชัด (เหมือนนั่งเล่นเน็ตโทรศัพท์/เทสได้20K)
                Day6:ขอรายชื่อผู้ใช้เน็ต (มีเเต่ผมกับไอ้ห้องที่เข้ามาอยู่ใหม่)
                Day7:ไอ้คนนั้นมันย้ายออกไป
                Day8:ทุกอย่างกลับเป็นปกติ

นี่ละครับ เรื่องทั้งหมดครับ

Comment

Working...
                X