Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด CPU มาแล้วขึ้น CPU FAN EAROR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด CPU มาแล้วขึ้น CPU FAN EAROR

เปิดCPUมาแล้วขึ้น CPU FAN EAROR ผมลองเปิดฝาดูพัดลมทำงานปกติคับ แต่ก็ยังขึ้น CPU FAN EAROR ต้องกด F1 ถึงจะเข้าวินโด้ได้ อาการนี้ เกิดจากอะไรคับ

พัดลมCPU ล้านเปอร์เซ็นครับ เพราะผมก็เคยเป็นครับ
    พอเอา ซิ้งค์อื่นมาใส่ไม่เป็นครับ ลองเอาพัดลมตัวอื่นมาใส่ดูครับ แก้ได้ชัวร์
    Last edited by AMD; 20 Feb 2007, 00:19:17.

Comment

ถ้าเปิด Q-FAN ให้ปิดซะครับ
      ถ้าไม่ใช่พัดลม CPU คุณน่าจะเจ๊งไปแล้วครับ

Comment

เป็นเหมือนเครื่องพี่ผมเลย ผมจัดการไปปรับใน bios ตรงส่วนของพัดลม cpu ให้มัน ignore อะ แล้วมันก็ไม่ขึ้นอีก

Comment

คือคอมเครื่องนี้มัน P4 socket478 นะคับ พัดลมเพิ่งเปลี่ยนเองคับ แล้วก็มีอาการอย่างที่บอกเลย พอเปิดฝาเคสดูพัดลมยังหมุนปกติคับ

Comment

ถ้าไม่คิดมากเรื่องกดF1ก็ใช้ต่อไปได้เลยครับ เพราะพัดลมหมุนปกติ เมื่อก่อนก็เป็นกับเครื่องที่ประกอบให้ลูกค้าครับ น่าจะเป็นที่สายไฟพัดลมCPUครับ ถ้าอยากสบายใจก็ซื้อตัวใหม่ของแท้มาใส่ หรือเปลี่ยนเป็นซิ้งค์ยี่ห้อดังๆครับ

Comment

กลัวมีปัญหาตอนขายมือสองอะคับ

Comment

ระวังพัดลมแอบอู้แล้ว cpu คุณจะลาโลกเอาง่ายๆนะคับ

Comment

เข้าไปใน bios แล้วไปที่ไว้ดูอุณหภูมิอ่ะ กด enter ที่รอบพัดลม cpu แล้วเลือก ignore ครับ

Comment

เสียบสายอนู่ที่ช่องcpu fanหรือป่าวคับบอร์ดบางตัวถ้าไม่เสียบช่องนี้เอาพัดลมไปต่อที่อื่นจะขึ้นCPU FAN EARORแบบนี้แหละคับถ้าเสียบถูกแล้วก็คงเป็นที่พัดลมที่ซื้อมาแหละคับ ของผมเคยเอาพัดลมไปเสียบที่ฟังชั่นพาแนลไม่ได้เสียบกะเมนบอร์ดละมันขึ้นมาแบบนี้ แต่วิธีไม่ให้มันขึ้นมาก็แบบที่ท่านๆด้านบนบอกแหละคับ

Comment

เปลี่ยนพัดลมสิครับผมแนะนำไปแล้ว เพราะเครื่องลูกค้าผมก็เคยเป็นครับ

Comment

Working...
                      X