Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8V Deluxe มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8V Deluxe มีปัญหาครับ

Slot ram ช่องที่ 1 กับ 2

เสียบแรมแล้ว เปิดติด แต่ไม่บู๊ตเลยครับ หน้าจอมืดสนิท ไม่มีแม้แต่ bios

Slot 3 ใช้ได้ครับ เสียบแล้วใช้ได้ปกติ

Slot 4 เสียบแล้ว เหมือน Slot 1,2

แต่ถ้าเสียบ 3 , 4 เสียบไปสองแผง บู๊ตเข้าวินโดวได้ แต่พอเล่นได้ ประมาน 10 นาที จอฟ้า มาเลยครับ

แล้วตอนนี้ใช้ Slot 3 อยู่ Slot เดียว แต่เวลาเล่นไป มันชอบค้างครับ แบบว่า ฮาร์ดดิสไม่อ่านเลย

ปัญหานี้ เป็นที่ M/B อย่างเดียวหรือว่า เกี่ยวโยงกับ Windows ด้วย

ปล.เคย เสียบ 3 กับ 4 ตอนลง วินโดว์ มันก้อขึ้น จอฟ้าครับ

เคยลองกับแรมหลายๆแผง ก็เปนเช่นเดียวกัน

ไม่รุ้จะเหมือน ที่ผมเคยเจอมาหรือเปล่า บอร์ดไม่เข้ากับแรม
    ---------------
    เปลี่ยนเอาแรมรุ่นอื่นมาเสียบใช้ได้ดีซะงั้น แรมเอาเสียบเครื่องอื่นก็ทำงานได้พลิ้ว แต่พอเอามารวมกันแล้วจอฟ้ารับประทาน อิอิ

Comment

ใช้มา 2 ปี มันพึ่งจะเป็นอ่ะครับ

Comment

เมนบอร์ดสงสัยจะไปซะแล้วล่ะครับ อิอิ

Comment

Slot Ram ไปแล้วมั้ง
          เปลี่ยนบอร์ด ดูจิ

Comment

เอาไปซ่อมครับ

Comment

Working...
            X