Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG P2070 เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAMSUNG P2070 เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ป่าว

Thanks Insurance
    คือ SAMSUNG P2070 มันความละเอียด 1600 x 900
    แต่เกมส์ที่ผมเล่นทุกเกมส์มันปรับไปความละเอียด 1600 x 900 ไม่ได้
    ผมกลัวซื้อมาแล้วมันจะมีปัญหากับเกมส์ กลัวภาพมันไม่สมจริง
    ช่วนแนะนำหน่อยครับ ว่ามันจะเป็นปัญหากับเกมส์ป่าว
    ลิ้งของ SAMSUNG P2070
    http://www.samsung.com/th/consumer/d.../XT&fullspec=F

ดันหน่อยเงียบเลย

Comment

1600*900 เกมทั่วๆไปปรับได้ถึง1900+เลยนะครับ ถ้าเป็นจอ20นิ้วมันก็จะปรับได้มากสุด1600*900

มันบอกได้ทั้ง2กรณีครับ

1.เกมสามารถปรับได้ถึง1900+ แต่จอที่คุณว่า มันปรับได้มากสุดแค่1600 (ซึ่งจริงๆก็โอเคนะครับ)

2.เกมนั้นเป็นเกมเก่าๆ ปรับได้ไม่ถึง 1600*900 ก็มีครับ

Comment

ที่ปรับมากกว่า 1600x900ไม่ได้น่าจะเป็นที่ จอ+การ์ดจอ+ไดร์เวอร์ มากกว่านะ
        ไม่ทราบว่าคุณใช้การ์ดจอรุ่นไหนและไดร์เวอร์ได้อัพเดทหรือเปล่า

Comment

ผมใช้รุ่นนี้คู่กับ GTS250 และใช้ driver 185.85 อยู่คับ
          ปรับ 1600x900 ได้ตามปกติคับ

ส่วนเกมนี่ ไม่แน่ใจคับ

Comment

คือผมยังไม่ได้ซื้อครับ
            กำลังจะซื้อครับ
            ตอนนี้ใช้การ์ดจอ 3870 อยู่
            กับจอ CRT 17 นิ้ว
            แล้วผมเข้าไปในเกมส์หลายเกมส์ที่ผมเล่น
            ตอนนี้ผมปรับ 1024 X 768 อยู่ กับ CRT 17
            คือถ้าผมซื้อเจ้า SAMSUNG P2070 นี้มา
            ผมก็ต้องปรับในเกมส์เป็น 1600 x 900
            ณ ตอนนี้ที่ผมใช้กับจอ CRT 17 มันไม่มีให้ปรับไปถึง 1600 x 900 ครับ
            หรือว่าเมื่อผมต่อ SAMSUNG P2070 เข้าไปแล้ว
            ลงไดรเวอร์จอแล้ว แล้วในเกมส์มันจะมีให้เลือกปรับเป็น 1600 x 900 ขึ้นมา
            (ย้ำนะครับว่าตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ)

Comment

ชิวๆๆๆ เก่มรองรับเยอะว่า 22นิ้วอีกมั้ง sim 2 ยังปรับได้ ผมใช้อยู่ G2020HD 16:9 1600*900

Comment

Originally posted by ball_ball View Post
                คือผมยังไม่ได้ซื้อครับ
                กำลังจะซื้อครับ
                ตอนนี้ใช้การ์ดจอ 3870 อยู่
                กับจอ CRT 17 นิ้ว
                แล้วผมเข้าไปในเกมส์หลายเกมส์ที่ผมเล่น
                ตอนนี้ผมปรับ 1024 X 768 อยู่ กับ CRT 17
                คือถ้าผมซื้อเจ้า SAMSUNG P2070 นี้มา
                ผมก็ต้องปรับในเกมส์เป็น 1600 x 900
                ณ ตอนนี้ที่ผมใช้กับจอ CRT 17 มันไม่มีให้ปรับไปถึง 1600 x 900 ครับ
                หรือว่าเมื่อผมต่อ SAMSUNG P2070 เข้าไปแล้ว
                ลงไดรเวอร์จอแล้ว แล้วในเกมส์มันจะมีให้เลือกปรับเป็น 1600 x 900 ขึ้นมา
                (ย้ำนะครับว่าตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ)
                ตอนแรกผมก็ใช้ CRT 17" คับ ไม่มีให้เลือกเหมือนกัน

พอเอามาเสียบ แล้วลง driver จอ มันก็มี 1600x900 มาให้เลือกคับ

Comment

crt 17นิ้ว เต็มที่น่าจะได้แค่ 1280 หรือเปล่าครับ เลยไปปรับ 1600 ไม่ได้

Comment

ตัวนี้ราคาเท่าไหร่อะคับ

Comment

แพงง่ะตัวนี้

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                        ตัวนี้ราคาเท่าไหร่อะคับ
                        วันนั้นไปเดินดูและถามราคา
                        เจอร้านที่ถูกที่สุดก็ 6100

สรุปว่าเมื่อต่อจอและลงไดรเวอร์จอ
                        ในเกมส์ก็มีให้ปรับไปถึง 1600 X 900

Comment

Originally posted by miixer View Post
                          crt 17นิ้ว เต็มที่น่าจะได้แค่ 1280 หรือเปล่าครับ เลยไปปรับ 1600 ไม่ได้
                          ตามนี้แหละ 17นิ้วมันรับได้แค่ 1280 คับ ซื้อจอมาใหม่มันก็ปรับได้เองทั้งในเกมส์และนอกเกมส์นั้นแหละเพราะมันรองรับความละเอียดสูง

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
                            อีกอย่างหนึง
                            สมมุติเล่นเกมส์กับจอไม่วายมีรายละเอียดของภาพขนาดนึง
                            แล้วถ้าจอวายละครับมันจับภาพยึดออกให้เต็มจอ (ถ้าทำอย่างนี้ภาพไม่สมจริงแน่)
                            หรือว่าสร้างรายละเอียดของภาพขึ้นมาเพิ่มในส่วนด้านข้างทั้งสองข้าง
                            สงสัยมานานแล้ว

Comment

ถ้าเกมส์นั้นรองรับภาพแบบwide ส่วนต่างๆจะเพิ่มขึ้นคับไม่มีผิดสัดส่วน
                              แต่ถ้าเกมส์เก่าๆมันจะไม่มีให้ปรับ ไม่ต้องห่วงหรอกคับ เกมส์สมัยนี้กว่า95% มันมีwide ปรับได้ทั้ง 4:3 16:10 และ 16:9

Comment

Working...
                              X