Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิลิโคนครับ ว่าแบบไหนดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซิลิโคนครับ ว่าแบบไหนดีที่สุดครับ

เป็นซิลิโคนยี่ห้อ Star นะครับ ราคาหลอดละ ไม่กี่ 10 บาทครับ มันมี 3 แบบนะครับ ราคาก็จะต่างกันไปนิดหน่อยนะครับคือ

1. ซิลิโคนสีขาวๆ
    2. ซิลิโคนผสมทองแดง 5% เงิน 5% มีสีออกทองๆ
    3. ซิลิโคนผสมเงิน 10 % สีออกเทาเงิน

3 แบบนี้ แบบไหนนำความร้อนได้ดีมากที่สุดครับ

ถ้าถามผม ผมตอบว่า ไม่ต่าง เลย ที่บอกมา ลองมาหมด แล้ว มันก็เท่าๆกัน แพงอีกต่างหาก สีขาวสุดแสนจะถูก ผมอาจจะ ไม่มีเครื่องที่ เหมาะกับการเทส ซิลิโคนก็ได้นะครับ

Comment

mx1 high performance

Comment

ตามทฤษฎี ที่เป็นทองแดงครับ จะนำได้ดีที่สุด

Comment

MX1 ใช้กับซิ้งเดิมพัดลมเดิม ช่วยได้ดีกว่า ซิลิโคลนขาว 2 องศา

ถ้าใช้กับซิ้งดีๆยิ่งช่วยได้เยอะขึ้น

Comment

บ้านจนใช้สีขาวปุกละ30

Comment

Working...
            X