Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI

ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยจิคับว่าเอาไปทำไรแล้วมีประโยชน์อะไร อะไรเงี้ยอ่าคับ แบบว่างงสุดๆเลยอ่าตอนนี้ - -

ช่องสัญญาน เชื่อมต่อภาพตุณภาพสูงตั้งแต่ 720P ขึ้นไปครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณคับ

Comment

ไว้ต่อกะ LCDTV ครับ

Comment

ชัดกว่า dvi คับ เขาว่างั้น แต่ผมไม่เคยลอง เพราะไม่มี^^"

Comment

มันส่งได้ทั้งภาพและเสียงพร้อมกันในสายเดียวและคุณภาพที่ได้สูงกว่า

Comment

http://th.wikipedia.org/wiki/HDMI เข้าไปอ่านเอาเองเลยครับ

Comment

ไม่ชัดกว่า DVI นะครับ ชัดเท่ากันเพราะมันเป็นดิจิตอลเหมือนกัน แต่ HDMI เพิ่มความสามารถในส่วนเสียงเข้ามาด้วย ลอง search ดูก่อนก้อดีนะครับ มีหลายกระทู้อธิบายไว้แล้ว

Comment

Working...
                X