Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้Wifi เล่นเกมออนไลน์จะมีปัญหาหรือป่าว??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้Wifi เล่นเกมออนไลน์จะมีปัญหาหรือป่าว??

อยากทราบว่าถ้าผมใช้เน็ต 200/100 แล้วหาWireless routerดีๆสักตัว จะมีปัญหาในการเล่นเกมออนไลน์ไหมคับ ปล.คนที่บ้านใช้wifiประมาณ 10-20คน

ุถ้าไม่จัดสรรค์แบนวิทดีๆ ต่อให้ไช้สาย lan ก็เล่นไม่ใหวขอรับ

wifi ถ้าทำดีๆ เล่นใด้นะ ผมก็ไช้ wifi เล่นเกมอยู่

แต่ปิงจะเยอะกว่าสาย lan นิดหน่อย ความนิ่งก็สู้ไม่ใด้ แลกกับความสะดวกล่ะนะ

Comment

ใข้เล่นเกมได้สบายแต่จะมี ping เพิ่มมาอีกประมาณ 2-5 ms
      แต่ที่น่าห่วงคือคือมีคนใช้เยอะเกินไป เป็นเฟสดูยูทูปพร้อมกันซัก 3-5 คน น่าจะกระตุกละ
      แต่จริงๆในเร้าเตอร์บางรุ่นมีพวก bandwidth control ตั้งแบบลำเอียง ช่วยได้เยอะ

Comment

บ้านผมไม่เดินสาย มี device เชื่อมเชื่อมอยู่ประมาณ 10 เครื่อง

ตัว main router แรงๆดีๆหน่อย AC 1900 ขึ้น

แต่คอมใช้ตัวรับสัญญาณดีๆ หน่อยแค่นั้นครับ

เล่น Overwatch ประมาณ 36ms

Comment

Working...
        X