Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ ช่วยกรุณาตอบด้วยครับ ได้โปรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ ช่วยกรุณาตอบด้วยครับ ได้โปรด

ซื้อการ์ดจอ spark 6600 GTX AGP มือ 2 มาน่ะครับ (มีประกันเหลือ 1 ปี) ประกอบเสร็จแล้ว เปิดเครื่องใช้งานภาพแตกๆ เป็นจุดๆ พอรีเฟชจะหายแต่ก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ การ์ดจอเสียหรือเปล่า หรือว่าsupply จ่ายไฟไม่พอ supply ของผม 350 w ยี่ห้อ FRD ติดเคส i-cute มาน่ะครับ ก่อนซื้อก็ไม่แน่ใจว่าจะพอเหรอเปล่าเพราะเห็นมีคนในบอร์ดบอกว่าอาจจะไม่พอน่ะครับ ช่วยหน่อยนะครับ (หรือว่าซวยโดนการ์ดจอเสียมาขายง่ะ)

ถ้าไฟไม่พอก็น่าจะไม่ติดนะครับ ผมใช้ n6600 ตอนซื้อมา มานก็เปิดไม่ติดเพราะไฟไม่พอ แต่อาการที่หน้าจอแปลกๆ ก็อาจจะเพราะความซวยครับ ได้ของไม่ดีมา ยังไงก็ลองเครมดูครับ

ปล.รอท่านอื่นที่รู้มากก่านี้มาตอบนะครับ เผื่อจะได้วิธีแก้ที่ถูกต้องก่านี้

Comment

spark 6600 GTX น่าจะพอนะครับ ถ้าอยากเทส ก็ลองถอดอุปกรณ์ ออกเช่ยพวก พัดลม cd ไรเงี้ย เหลือแต่ HDD ลูกเดียวพอ แล้วลองเทสดูก็ได้ครับ

แต่ดูถ้าแล้ว น่าจะเสียครับ

ยังไงก็ลองเอาไปเทสกะเครื่องอื่นดูก่อนว่ายังเป็นอู่เป่าครับ

Comment

อาการนี้ผมว่าไม่น่าจะใช้ไฟไม่พอครับ อาจจะเป็นที่ตัวการ์ดครับ ยังไงลองทดสอบดูตามที่ข้างบนว่าไว้ก่อนครับ ไม่ก็ลองเอาการ์ดตัวนี้ไปลองกะเครื่องอื่นดูครับ

Comment

ลองทดลองถอดดีวีดีรอม กับพัดลมออกแล้ว ยังเป็นภาพแตกๆ อยู่น่ะครับ จะต้องไปเช็กที่ร้านอีกมั้ยครับเนี่ยว่าเป็นที่อะไร แล้วถ้าเอาไปเคลมที่ไมโครแวร์ นี่นานมั้ยครับ (ไม่อยากจะเชื่อว่าจะซวยโดนของเสียเลยเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง)

Comment

อาการนี้ถ้าเกี่ยวกับตัวการ์ดก็คือแรมเสื่อมน่ะครับ

เกิดจากการที่โดนลากจนแรมมันรับไม่ไหวน่ะครับ

เอาไปเคลมเลยครับ น่าจะได้ตัวไหม่มาน่ะ

Comment

ถ้าเอาไปเคลมที่ไมโครแวร์นี่จะต้องนำอะไรไปบ้างนอกจากการ์ดจอ แบบพวกใบเสร็จที่ซื้อจากร้านไหนเนี่ยจำเป็นต้องมีมั้ยครับ เพราะไม่มีให้มา (เซ็งจริงเลย โดนซะได้) เป็นที่การ์ดจริงๆ หรือนี่ อุตห์ส่าหลอกต้วเองว่าเป็นที่ PSU ไม่พอง่ะ

Comment

ผมเคยเจอภาพแตกๆ เป็นเส้น ตอนbooth windows เป็นอาการ VGA CARD เสียครับ เป็นๆหายๆ ถ้าเอา sure ก็ Run 3Dmark05 ดูจะเห็นภาพแตกๆบางช่วงคับ
                แต่ถ้าอาการไฟไม่พอจะ booth ได้ปกติแต่พอเล่นเกม 3d หนักๆ ก็จะค้าง หรือเด้งออกเองคับ ฟันธงเคลมเถอะ
                ขอด่าพวกเลวด้วย เอาของไม่ดีมาขายคนอื่น ผมก็เกือบจะทำเหมือนกัน แต่พอมาอ่านใน web แล้วสงสารใจเค้าใจเรา ไปเคลมดีกว่าบาปกรรม

Comment

นำไปเคลมเรียบร้อยแล้วที่ไมโครแวร์ ได้ของใหม่กว่ามาเลย ดีที่มีอยู่ในสต็อก

Comment

Working...
                  X