Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นมั้ยเรื่องพัดลมการ์ดจอ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นมั้ยเรื่องพัดลมการ์ดจอ ?

คือผมมี 7900GS อยู่หนึ่งตัวครับ เห็นเพื่อนๆเค้าซื้อพัดลมหรือซิ้งรัยนี่แหละคับเรียกไม่ถูกติดเพิ่มกัน แต่การใช้งานของผมก้อไม่เล่นเกมส์หนักมาก แต่เปิด 24 คับ จำเป็นที่จะต้องใช้หรือไม่ ถ้าใช้ควรเลือกอย่างไหนดีคับ

ขอบคุณหลายๆครับ

ผมว่าไม่จำเปนน่ะ ถ้าไม่ oC แต่ถ้าอยากไห้อุณภูมิน้อยลง แล้วชอบสวยด้วยก้อ ซื้อเลยครับ

Comment

เดิมๆมาก็ ok น่ะครับ ถ้าไม่เดือดร้อนไรมากครับ

Comment

artonline

ผมว่านะถ้าคุณไม่ได้ OC มันก็ปล่อยมันเป็นไปตามธรรมชาติ จะดีกว่านะเพราะเท่าที่รู้ตัวมันเองติดพัดลมอยู่แล้วไม่ใช่หรือ (XFX นะ) หรือของคุณเป็นแบบ silent pipe ยังไงก็ตามแต่ผมว่าควรปล่อยให้เป็นอย่างนั้นไปหละดีแล้วครับอย่าไปถอดมันเลยนะไอ้พัดลมเนี่ย หรือว่าไอ้ที่ไม่มีพัดลมมาให้ก็ปล่อยให้เป็นอย่างนั้นเถอะเพราะ โรงงานเขาออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้แล้วหละครับ

Comment

7900GS ไม่ร้อนเท่าไรครับเดิมๆก็เอาอยู่

Comment

ไม่ได้ลำบากเรื่องงบประมาณมากนัก ก็หามาใส่ไว้ก็ดีนะ หรือลองโมเอาเองก็ได้ ไม่ได้เสียหายอะไรนี่หน่า....

Comment

ซิงค์แต่ง มันก็ดีกว่าอยู่แล้วครับ ซื้อมาใส่ ถึงจะใช้เดิมๆ ก็ดีครับ เพราะอุณหภูมิจะเย็นลงกว่าถนอมการ์ดจอได้อีกทาง แล้วยิ่ง OC ด้วย ยิ่งจำเป็นครับ ถ้าไม่ติิดเรื่องตังค์คงซื้อเหมือนกันครับ ^^

Comment

Working...
              X