Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

ผมใช้ P5L-MX OC ได้ 40% ครับ กับ E2160

ผมใช้ Asrock conroe667 กับ E2160 ได้ที่ 2.8@312x9 ก็ประมาณเดียวกัน ส่วนบอร์ดราคายิ่งสูงก็ยิ่งไปได้ง่าย ไปได้ไกล ..

Comment

ผมใช้ 965p-ds3 ลากกระจุย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ผมใช้ 965p-ds3 ลากกระจุย
        ไม่ทราบว่าลากได้เท่าไรครับ

Comment

อาจารย์อิม ๆๆๆ ท่าน tontonton ถามว่า ลากได้เท่าไหร่บอกไป จิ อิอิอิ
          ส่วนผมใช้ DFI Blood Iron นะครับ
          สมัยเล่นกับ E2140 ลากได้ 100% ที่ 400*8 ยังไปได้อีกนะเเต่ cpu มันร้อน
          ตอนนี้ใช้ DFI Blood Iron เหมือนเดิม เเต่มาเล่นกับ E8400 ไปได้ถึง 4.5GHz ครับ เเต่ ไม่สเถียร
          เผา cpu ได้ 5 วิ เครื่อง รีสะตาท เลยให้คงที่ ที่ 4.0GHz ครับ สเถียรครับ

Comment

สาเหตุที่ผมตั้งกระทู้เพราะผมจะชื้อคอมอีก 1 ชุดผมก็อยากได้ข้อมูลว่า เพื่อนๆที่ OC ได้มากๆ ใช้ MB อะไรกันบ้าง

Comment

ช่วยดันหน่อยครับ

Comment

ใช้ conroe 1333/667 ลากจากดอนเมืองมาเจริญกรุงทุกวันครับ ไกลมากเกือบสี่สิบโล

Comment

ตอนนี้ ผมใช้ BIOSTAR อยู่ 2 ตัวลากกระจายทั้งคู่

ตัวที่ 1 TP35D2-A7+E2160 คล็อก 100% พาไป 3.6Ghz สบายๆ

ตัวที่ 2 TFORCE P965 + P4 3.06 ใช้อยู่ 4 Ghz กะซิ้งคเดิมๆครับ

Comment

ลากไกล DFI สถานเดียวครับ
                    แต่ต้งConfigค่าเป็นนะครับ เพราะค่าต่างๆมันเยอะมากครับ

Comment

ใช้ Asus P5K SE ลากแบบอ้อโต้ Cele 420 395*8 งับ

Comment

ตอนนี้ P5K กับ P5Q อะไร OC ได้มากกว่ากันครับ

Comment

P31-DS3L ลาก 2160 100% เล่นมันส์ แต่แต็ปง่ายไปหน่อย

Comment

Msi P35
                            DK p35
                            P5Q Deluke

Comment

P31 ขึ้นไป ลากไกลทุกตัว

Comment

Working...
                              X