Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ้ามารายงานคนใช้ 8800 GTS G92 หน่อยคร้าบ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ้ามารายงานคนใช้ 8800 GTS G92 หน่อยคร้าบ!!

8800 GTS G92 เนี่ยมันดียังไงเหรอคร้าบ ผมกำลังจะเปลี่ยนแล้วล่ะคร้าบ บอกสรรพคุณมาเลยว่ามันแรงไหม เทียบเท่ากับ 8800 GTX เลยไหม และถ้า OC จะแรงเกือบเท่า 8800Ultra เลยไหมคร้าบ
    ช่วงนี้กำลังศึกษาอยู่คร้าบ~~

ใช้อยู่ครับ crysis ลื่นๆ^^'
    ไม่ร้อนมากครับ

Comment

ผมใช้ EN8800GTS TOP คับ อิอิ ลื่นๆสบายสบาย

ปล.พึ่งใช้ได้ 3 วัน

Comment

ร้อนประมาณเท่าไรล่ะครับเนี่ย!!

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
          ร้อนประมาณเท่าไรล่ะครับเนี่ย!!
          เล่นน้ำครับใช้Blockของchipsetมาแปลงลง

Comment

ขอบคุงงับ

Comment

H u h u !

ของผม Idle 60c Full Load 80c !!

555 จิง ๆ นะเนี่ย

^-^

Comment

ขนาดนั้นจริงๆเหรอครับ - -''
                เอาแบบอุณหภูมิจริงๆอ่าครับผมกำลังศึกษาง่ะ กะจะเปลี่ยนด้วย ฮือๆๆ

Comment

ปกติครับ การ์ดจอรุ่นใหญ่ ๆ ก็งี้แหละ 60-80

ฟูลโหลดแล้วแต่เกมส์ อย่างเกมออนไลน์ก็ไม่เกิน 60 ถ้าเกมใหญ่ๆ ก็ 80

ห้องธรรมดานะครับ ไม่แอร์

ปล. การ์ดยิ่งแพงยิ่งร้อนครับ เรื่องธรรมชาติ อยากเย็นใกล้เคียงอุณหภูมิห้อง ก็ต้องเล่นน้ำเป็นทางออกสุดท้าย= ="

Comment

ผมว่าผมเคยเห็นกระทู้รวมพลคนใช้ 8800GTS G92 นานมาแล้วนะครับ หากระทู้นั้นไม่เจอ

Comment

แล้วถ้าร้อนประมาณ 80 มันไม่มีอันตรายอะไรกับการ์ดเลยเหรอครับ (เห็นเขาบอกว่า G92 มันหยุดแค่ 70 นี่นา)

Comment

กำลังจะซื้อคับ เลงๆๆ ไว้อยู่

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
                          8800 GTS G92 เนี่ยมันดียังไงเหรอคร้าบ ผมกำลังจะเปลี่ยนแล้วล่ะคร้าบ บอกสรรพคุณมาเลยว่ามันแรงไหม เทียบเท่ากับ 8800 GTX เลยไหม และถ้า OC จะแรงเกือบเท่า 8800Ultra เลยไหมคร้าบ
                          ช่วงนี้กำลังศึกษาอยู่คร้าบ~~
                          ความแรงบวกลบเเล้ว แรงพอๆกับ GTX ครับ
                          เรื่อง OC การ์ดตัวนี้ OC ได้เยอะมากครับ อันนี้ Confirm เลย
                          เเต่ผมไม่ค่อยชอบ OC การ์ดจอ เลยไม่ได้ Test อะไรมาก ว่าเเรงกว่าเดิมเเค่ไหน เเค่ลองว่ามันไปได้เท่าไหนเเค่นั้น ^^
                          ความร้อนก็ Idle 49c Full ประมาณ 60c นิดๆ ผมปรับรอบพัดลมไปที่ 70% ครับ
                          คนอื่นๆที่บอกว่ามันร้อนผมคิดว่าเค้าไม่ได้ไปปรับรอบพัดลมหนะ Auto ตั้งไว้ที่ 35% เองนะ
                          เเล้วการ์ดตัวนี้รอบพัดลมสูงสุดน้อยมาก ประมาณ 1800 ครับ 35% นี่ยังไม่ถึง 500 รอบเลยครับ มันเลยร้อนขนาดนั้น
                          ผมใช้มายังไม่เคยไปเเตะ 70c เลย ^^

ปล.ขอเเนะนำนิดนะครับ เวลาตั้งกระทู้ถามเรื่องเดียวกัน ขอ 1 กระทู้พอนะครับ ^^
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=174757
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=174840
                          Last edited by suicide; 14 Mar 2008, 16:23:23.

Comment

โอ้ขอบคุงมากๆครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ มะกี้ผมลอง Test 3DMark06 มาให้ครับ คะเเนนอยู่ที่ 14,490
                              Spec ตามลายเซ็นเลยครับ การ์ดรันที่ความเร็วเดิมๆ 650/1940
                              หวังว่าจะช่วยเป็นเเนวทางการตัดสินใจเลือกซื้อได้นะครับ ^^

Comment

Working...
                              X