Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความเห็น cpu กับ การ์ดจอ 2 รุ่นนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความเห็น cpu กับ การ์ดจอ 2 รุ่นนี้หน่อยครับ

กำลังจะโมคอมใหม่อ่ะครับ

ดู AMD 9750 อยู่อ่ะครับ แต่ที่นี้อยากรุ๊ว่า ถ้าเปรียบกับ Core2QuadQ6600 อันไหนแรงกว่ากันอ่ะครับใช้เผื่ออนาคตเลยอ่ะครับ

ใช้เล่นเกมอย่างเดียวเลย ไม่ OC หรือ ทำอารายทั้งนั้นด้วยครับ

แล้วการ์ดจอที่ดูไว้คือ XFX 9800 GTX+ อ่ะครับ แต่ทำไมไปอ่านบางกระทู้บอก 8800GT ดีกว่าอ่ะครับ

ผมเลยงงอ่ะครับ จะตัดสินยังไงดี รบกวนพี่ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยน่ะครับ

สเปกผมที่ดูไว้นี้อ่ะครับ

CPU AMD 9750
    MB AX78 Abit
    HDD Seagate 500AS 32mb
    RAM Geil 4 gb
    VGA XFX 9800 GTX+
    CASE Cooler master5 ตัว 1900 อ่ะครับ
    Psu iCute 650W

OK ไหมครับ ขอบคุณครับ

ตอบแบบไม่เกรงใจใคร

Q6600 ที่ตัวละ 6000 กว่าๆ แรงพอๆกับ 9950 ที่ตัวละเกือบหมื่นครับ

ปล.ดูจากผลเทสของท่าน TWK เอามาให้ดูนะ

Comment

ถ้าเล่น AMD ถ้าจะมีเงินเหลือ ยัดการ์ดจอ แรงๆครับ

เชียร์ เล่น X2 6000+ L2 2MB ครับ เพราะ Core clock สุงดีครับ 3.0 GHz แนะ
      บอร์ด ดูๆพวก AMD 770 ครับ ไม่แพงดี ราคา CPU + Board น่าจะไม่เกิน 7000

ส่วนเงินที่เหลือจากของอย่างอื่นไปลง การ์ดจอ เทพ ได้สบายๆละครับ
      Last edited by nests; 3 Nov 2008, 11:54:56.

Comment

ผมชอบ AMD นะแต่ตอนนี้สู้ Intel ไม่ได้จริงๆครับ ดูผลแล้ว Q6600คุ้มเงินกว่าครับนะตอนนี้

Comment

9800 GTX+ แรงกว่า 8800 ครับ
          Q6600 @ 3.00 สบายๆครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ระยะยาว AMD ก้อ สู้ intel ไม่ได้เหรอครับ

จรึงๆๆผมใช้ intel อยู่ แต่เพื่อนผมมันบอก AMD มัน 4 core แท้ อ่ะครับ ผมเลยลังเลอยู่
            Last edited by boomhexs; 3 Nov 2008, 16:51:10.

Comment

ไม่เป็นไรครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ไม่เป็นไรครับ

ไปขายเมนบอร์ด ต่อไป

Comment

แนะนำแบบนี้ละกัน ถ้าเล็ง cpu 2 รุ้นนี้ แนะนำไปหาข้อมูลเยอะๆครับ ว่ามันต่างกันตรงไหน ทำงานต่างกันยังไงครับ ข้อมูลในเว็บนี้มีแน่นอนครับ อิอิ ไม่กล้าโพสกลัวยาว สเปคอื่นๆก็แจ่มแล้วครับ

Comment

Working...
                  X