Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย OC P4 2.4a Northwood หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย OC P4 2.4a Northwood หน่อยครับ

CPU P4 2.4a Northwood
    Mainboard P4P800SE , BIOS American Megatrend
    RAM 512x2 Kingtons

คือผมลองทำ OC เองไปแร้ว ปรับ FSB ไปที่ 150 ได้ Core Speed 2.7 GHz คับ แต่ว่า ลองรัน Prime 95 แร้วอยู่ ดีมันก็ ดับปายเลย ไม่รุ๊จะปรับยังไงให้ มัน เสถียรแร้วคับ รบกวนหน่อยคับผม
    Attached Files
    Last edited by Tracer; 5 May 2008, 14:37:13.

ไม่ทราบว่าปรับแต่งในส่วนของไฟไปที่เท่าไหร่แล้วมั้งครับ
    ซิงค์เดิมๆมั้ย ความร้อนเป็นงัยบ้างเอ๋ย....

Comment

เรื่องของ Vcore ยังไม่ได้ ปรับครับ Sink เดิมครับผม อุณหภูมิประมาณ 50 องศาครับ(เยอะไปรึป่าวก็ไม่รุ๊เหอะๆ)

เห็นจากกระทู้อื่นบอกว่า รุ่นนี้ต้อง อัดไฟ สูง เห็นว่า 1.6 นี่ก็ สูงแร้วเลยไม่ได้ ปรับเพิ่มครับ

อันนี้ของชาวบ้านเค้านะครับ เค้าบอกว่า ความร้อนเค้า เพิ่ง แค่นี้เอง

Last edited by Tracer; 6 May 2008, 20:00:04.

Comment

Working...
      X