Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ คีบอด notebook เสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ คีบอด notebook เสีย

คือทำน้ำเปล่าหกใส่อะคับ (ตรงบริเวณคีบอด) แล้วลองเปิดเครื่องดูปกติคับ แต่ว่าคีบอดกดไม่ติดซักตัวทำไงดีอะคับตอนนี้ผมเสียบ usb คีบอดอยู่ ผมใช้ toshiba satellite 510 คับ

คีย์บอด
    แห้งหรือยังคับ
    ลองเอาไดร์หรืออารัยเป่าดูคับ
    ให้มันแห้งคับ
    หรือแกะเป็นไหมคับ
    ถ้าไม่เป้นอย่าเลยเนาะคับ
    อิอิ
    ลองเป่าให้มันแห้งดูคับ
    อาจจะช๊อด คับ
    ถ้าแห้งเดียวก้อดีเองคับ
    ลองดูคับ
    จาก Science Computer Tak

Comment

Originally posted by army006 View Post
      คีย์บอด
      แห้งหรือยังคับ
      ลองเอาไดร์หรืออารัยเป่าดูคับ
      ให้มันแห้งคับ
      หรือแกะเป็นไหมคับ
      ถ้าไม่เป้นอย่าเลยเนาะคับ
      อิอิ
      ลองเป่าให้มันแห้งดูคับ
      อาจจะช๊อด คับ
      ถ้าแห้งเดียวก้อดีเองคับ
      ลองดูคับ
      จาก Science Computer Tak
      มันเดี่ยงตั้งแต่ Esc ยันลูกษรอะคับ -*-

Comment

หมดประกันยังอะ ถ้ายังเอาไปให้ศูนย์ แล้วบอกเขาว่า "เปนไรก็ไม่รู้อะพี่อยู๋ดีๆมันกดไม่ได้ซะงั้น - - (ได้ผลนะสำหรับผมตอนนั้น แฟลชไบออสแล้ววูบหุหุ)
        หมดแล้วก็คงต้องไปพันทิพย์อะครับ ไปให้ช่างทำ เลือกร้านดีๆหน่อยนะเดียวจะหาว่าไม่เตือน หุหุ

Comment

ไปศูนย์โลดครับ
          บอกซ่มแบบเสียเงินน่าจะได้ครับ

Comment

Working...
          X