Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook จะมีการเปลี่ยน platform เร็วๆนี้ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook จะมีการเปลี่ยน platform เร็วๆนี้ไหมครับ?

ผมกำลังหาnotebook งบประมาณ 5 หมื่นอยู่ อยากได้ประมาณว่า สวย เสียงดี เบา ไม่ร้อนมือ เล่นเกมได้พอควร

ตอนนี้ยังหาตัวที่ตรงกับความต้องการไม่ได้ ที่ใกล้เคียงสุดคือ 6920g แต่มันก็ไม่ เบา เอาซะเลย

เห็นว่า macbook ตัวใหม่จะออกภายในกันยาเหรอครับ? แล้ว platform notebook จะมีการเปลี่ยนภายในเร็วๆนี้มั๊ยครับ? (ไม่ค่อยชอบรุ่นที่มีให้เลือกตอนนี้ เลยอยากรอดูรุ่นใหม่ๆ)

คือผมไม่ต้องรีบซื้อมาก แต่ว่าถ้าได้เร็วๆก็ดี

มีแล้วครับ ปล่อย Intel PM45 Chipset 1066MHz FSB มาแล้ว

ที่เห็นทำออกมาแล้วก็จะมี ASUS G70V , G50V

Comment

แต่รุ้ สึกว่าประสิทธิภาพมันจะไม่ต่าง กัน เท่าไหร่นะครับ เหมอืนเคยเห็นผลเทส

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
        มีแล้วครับ ปล่อย Intel PM45 Chipset 1066MHz FSB มาแล้ว

ที่เห็นทำออกมาแล้วก็จะมี ASUS G70V , G50V
        ^
        ^
        การ์ดจอ 9700M GT

Comment

ถ้าเอาแรง ๆ เล่นเกมส์ดี ที่สำคัญเสียงต้องดี คุ้มกับราคาครึ่งแสน
          ผมให้ 2 ตัวครับ
          Acer6920G กับ Lenovo Y510 นอกเหนือจากนี้ผมไม่ปลื้มครับ ( เท่าที่ได้ฟังกับหูตัวเองมานะ )

Ps.G70 นี่ราคามันจะซักเท่าไหร่ครับ

Comment

เหอๆ ผมรอสอย 6920G เหมือนกัน ลุ้นอยู่ว่าจะดีจริงมั้ยครัย

Comment

Working...
            X