Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ์ดจอออนในโน้ตบุ๊คของ intel รุ่น X3100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ์ดจอออนในโน้ตบุ๊คของ intel รุ่น X3100

เทียบเท่าออนบอร์ดของ ATI และ nvidia รุ่นไหนครับ

จำข้อมูลไม่ค่อยได้ ประมาณว่า

x3100 > 1400 > 1300 > gma950
    แต่ x3100 = 950 x2

Comment

X3100 แรงกว่า x1300 กะ x1400 ของ ATi อีกเหรอครับงงนะเนี่ย onboard แรงกว่า การ์ดจอแยกเป็นไปได้ไง

Comment

เป็นไปได้ที่ onboard จะแรงกว่าจอแยกถ้า ระยะเวลาสินค้ารุ่นของจอแยก กับ onboard ต่างกันนานพอ

แต่ x3100 > 1400 > 1300 จริงหรือไม่ผมก็ไม่รู้ครับ

Comment

เทียบไม่ถูกแฮะ ไม่เคยใช้อ่า

Comment

On Board ก็ยังเป็นออนบอร์ดนะผมว่า - -"

แต่จะว่าไปออนบอร์ดสมัยนี้ก็เล่นเกม 3D เบา ๆ ได้ลื่นดีทีเดียวล่ะครับ

Comment

อันนี้ข้อมูลเก่าหน่อยแต่น่าจะพอเห็นภาพมากขึ้นครับ

http://www.****************/forum/sh...ad.php?p=18789

Comment

Working...
              X