Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มRamจะหายไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มRamจะหายไหม

คือว่า จากที่ผมซื้อ การ์ดจอ 7300GT DDR3 มานะครับ ผมก็ลอง ติดตั้งเกม ไป 1 เกม เพื่อทดลองดู

ความแรง เกมนั้นคือเกม บัทเทิลฟิว 1942 ครับเก่ารู้สึกจะเก่าแล้ว ผมเข้าไปแล้วก็ปรับ ทุกอย่างสูงสุด

หมดเลยครับ พอเข้าไปตอนโหลดเกม มันโหลดนานมากครับเกือบ 5 นาทีได้ทั้งๆที่เกมก็เก่ามาก แล้ว

ก็กว่าจะออกจากเกมได้ ก็ประมาณ 5นาทีเหมือนกันครับ คืออยากจะทราบว่า ถ้าเกิด ผมเพิ่ม Ram ไปมันจะเร็วขึ้นไหมครับ เพราะตอนนี้ สเปคเครื่องผม

P4 3.0
    7300GT DDR3
    Ram 512

ผมว่าจะเพิ่มแรม สัก 1GB อะครับ ไม่ทราบว่ามันจะเร็วขึ้นหรือเปล่า

ว่าจะลองลงเกม Medal of Honor: Pacific Assault อะครับ

สอบถามอีกนิดนะครับ สเปคขนาดนี้เล่น Medal of Honor : Airborne ได้หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ยังไม่กล้าลงบัทเทิลฟิว 2 สักเท่าไร เพราะขนาดเกมข้างบนยังตุกๆ แล้วบัทเทิลฟิวคงไม่เหลือ หรือว่าต้องไปปรับ ตรงไหนการ์ดจอให้เร็วขึ้นมีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มแรมเครื่อง น่าจะดีขึ้นนะ ว่าแต่จะเพิ่มเป็น 1GB หรือเพิ่มอีก 1GB เป็น 1.5GB หว่า

Comment

ลองยืมแรมเพื่อนมาใส่เพื่อดูนะ
      อาการโหลดนานๆ เป็นได้หลายสาเหตุ
      แรมน้อย
      CPU ไม่แรง
      การ์ดจอ แรงไม่พอ
      HDD รอบต่ำ

Comment

อ่าว คุณ twk เปลี่ยนรูปแล้ว น่ารักเชียว แมวเหมียว

Comment

Originally posted by nununu View Post
          เพิ่มแรมเครื่อง น่าจะดีขึ้นนะ ว่าแต่จะเพิ่มเป็น 1GB หรือเพิ่มอีก 1GB เป็น 1.5GB หว่า
          เพิ่มเป็น 1.5GB ครับ
          บอร์ดผมมันดันทะลึ่งใส่ แรมได้ สูงสุด 2 GB - - แล้ว

ฮาดดิสรอบต่ำทำยังไงให้มันเพิ่มละครับ ซีพียูด้วยครับ

สรุปของที่อย่างที่ผมซื้อ นี่ไม่มีอะไรดีเลย เหอๆ - -

ไม่รุทำไมต้องมาเกิดกับเรานักหนา - -

เวลาซื้อของมาทีไร อีกคนที่ซื้อมักแจ่มกว่าเสมอ เหอๆ - - เซง

รุ่งงี้ ซื้อ x-box , Ps3 เล่นดีกว่า เวงกำ

Comment

HDD รอบต่ำก็ซื้อใหม่เลย

Comment

ผมว่าเป็นที่อย่างอื่นมากกว่า เกมที่คุณลอง ผม เคยใช้ 6200 เล่นโหลดไม่นานนะ

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                ผมว่าเป็นที่อย่างอื่นมากกว่า เกมที่คุณลอง ผม เคยใช้ 6200 เล่นโหลดไม่นานนะ
                สงสัยคงจะต้องเพิ่มแรมละครับ ฮาดดิส ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ผมว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดก่อนดีกว่า เอาเก้บไว้ใส่ การ์ดจอแรงๆ

แต่คงอีกนานอะครับ ประมาณสัก 4-5 เดือนจะเปลี่ยน เพราะตอนนี้ เงินที่ยืมพี่ไปซื้อการ์ดจอยังใช้เขาไม่ครบ - -

Comment

ถ้าใช้hd5400rpmอยุ ก้อเปลี่ยนhdเลยครับ

เพิ่มแรมหน่อย น่าจะโอครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    ถ้าใช้hd5400rpmอยุ ก้อเปลี่ยนhdเลยครับ

เพิ่มแรมหน่อย น่าจะโอครับ
                    ช่วยบอกวิธีดูฮาดดิสหน่อยครับ rpm พวก รอบ ของมันอะไรแบบนี้อะครับ หรือว่าต้อง แกะออกมาดู

Comment

ใช้ HD Tuner ดูครับ

Comment

ถ้าท่านจะซื้อใหม่และถ้าไม่ซีเรียสก็ดู ความจุ/ความเร็วรอบ/ความเร็วในการรับส่งควรเป็น Sata II จาเร็วกว่า IDE งับและก็ประกันครับ
                        Hdd รุ่นใหม่เดียวนี้ 80/7200/rpm/SATA II ครับ ราคาก็ 1300-1600 บ.แล้วแต่งบละกันครับ
                        รอท่านอื่นมาเสริมต่อละกันครับ

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
                          ถ้าท่านจะซื้อใหม่และถ้าไม่ซีเรียสก็ดู ความจุ/ความเร็วรอบ/ความเร็วในการรับส่งควรเป็น Sata II จาเร็วกว่า IDE งับและก็ประกันครับ
                          Hdd รุ่นใหม่เดียวนี้ 80/7200/rpm/SATA II ครับ ราคาก็ 1300-1600 บ.แล้วแต่งบละกันครับ
                          รอท่านอื่นมาเสริมต่อละกันครับ
                          อยากจบอกว่าตอนนี้งบ มีอยู่ 50 บาทครับ - - เดี๋ยวที่ทำงานจะพักเที่ยงแล้ว เสียเงินค่าข้าว อีก 25 บาท เหลือ 25 บาทครับ ไม่ทราบว่าพอจะซื้อ ฮาดดิสได้กี่ GB - -

ว่าจะหาที่ปล่อย Play1 มีใครรับซื้อบ้างมะครับ 200 ก็ยังดี - -

ปัญหาคือ มันเป็นแบบ ไอดีอี หรือ ซาตาร์ อะครับ เมนบอร์ดรุ่นนี้อะครับ Asus P5v800-MX จะหาสัก 60GB/7200/rpm มีไหมครับ ราคาสักเท่าไร

ขอบคุณครับ อ๋อ ขาย มือถือ 3310 ราคา 100 บาทใครเอาบ้าง - - ยาจกครับช่วงนี้

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                            อยากจบอกว่าตอนนี้งบ มีอยู่ 50 บาทครับ - - เดี๋ยวที่ทำงานจะพักเที่ยงแล้ว เสียเงินค่าข้าว อีก 25 บาท เหลือ 25 บาทครับ ไม่ทราบว่าพอจะซื้อ ฮาดดิสได้กี่ GB - -

ว่าจะหาที่ปล่อย Play1 มีใครรับซื้อบ้างมะครับ 200 ก็ยังดี - -

ปัญหาคือ มันเป็นแบบ ไอดีอี หรือ ซาตาร์ อะครับ เมนบอร์ดรุ่นนี้อะครับ Asus P5v800-MX จะหาสัก 60GB/7200/rpm มีไหมครับ ราคาสักเท่าไร

ขอบคุณครับ อ๋อ ขาย มือถือ 3310 ราคา 100 บาทใครเอาบ้าง - - ยาจกครับช่วงนี้
                            555+
                            น่าเห็นใจ (อาการเดียวกัน สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ)
                            ส่วน Asus P5v800-MX ใส่ได้ทั้ง IDE / Sata

Comment

Originally posted by wt25044 View Post

ใจเย็นครับ เข้าเวป นี้ เสียตังอัพคอมกันเกือบทุกคน หนะ 5555+

Comment

Working...
                              X