Announcement

Collapse
No announcement yet.

Powercolor 1950 pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Powercolor 1950 pro

ใครใช้อยู่มั่งครับ
    ผมลากไม่ไปเลยซักนิดใครพอมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ตอนนี้ผมใช้ Omega 3.8.330
    System ผม
    X2 3800+@2500 250*10 htt x4
    Abit K9N-SLI
    1*2/533 kingston Micron GMH 3 4 4 8 16 1T
    Powecolor 1950 pro 256 Mb
    Power Enermax 460 Watt

ไม่มีสัญญาณ "ตอดรัด" จากหมายเลขที่ท่านเรียก

Comment

อันนี้ไม่รู้ แต่ผมลากกับไดร์เวอร์ปกติ ปรับสุดได้หมดก็ไม่มีปัญหาเลย Core 627/Mem 797(เดิม 594/695) 3Dmark06 ผ่านโดยไม่มีปัญหา

Comment

ผมลากแล้วจอมันจะขึ้นเป็นตารางขึ้นมาแล้วนิ่งไปเลยครับ
        ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว

Comment

ชิพร้อนไปรึเปล่าครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ที่บอกว่าลากนี่ คือตรงที่เขียนว่า ati overdrive ป่าวครับ ของผมได้แค่ 621/793
            คือลากจนสุดมันก็จะกลับมาแค่ 621/793 ทุกครั้ง

ส่วนคุณเจ้าพ่อ ที่บอกว่าหน้าจอเป็นตารางผมก็เคยเป็น อยู่ สองครั้ง ที่แรกผมก็ตกใจ รีสตาร์ทเครื่อง แล้วมันก็หาย พอเป็นอีกครั้งผมถึงรู้ว่าผมลากมากไป ผมลองเลื่อนกลับมาที่ค่าเดิม(594/695)มันก็หายเลยครับ คือมันค่อยๆหายจากหน้าจอเป็นตารางจนปกติ แล้วผมก็ลากกลับไปจนสุด แต่มันก็ได้แค่621/793 ครับ

ตอนนี้ก็ปกติ แล้วไม่เป็นมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ
            Last edited by some like it hot; 30 Mar 2007, 01:39:56. Reason: พิมพ์ผิดครับ

Comment

Originally posted by incubusboyd View Post
              ชิพร้อนไปรึเปล่าครับ
              ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะซิ้งค์เดิมที่แถมมาก็เย็นเอาเรื่องอยู่ ผมงงว่ามันลากไม่ได้เลยอะ แค่ 1 ก็ไม่ไปครับเลยงง

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                ผมก็ใช้อยู่ครับ ที่บอกว่าลากนี่ คือตรงที่เขียนว่า ati overdrive ป่าวครับ ของผมได้แค่ 621/793
                คือลากจนสุดมันก็จะกลับมาแค่ 621/793 ทุกครั้ง

ส่วนคุณเจ้าพ่อ ที่บอกว่าหน้าจอเป็นตารางผมก็เคยเป็น อยู่ สองครั้ง ที่แรกผมก็ตกใจ รีสตาร์ทเครื่อง แล้วมันก็หาย พอเป็นอีกครั้งผมถึงรู้ว่าผมลากมากไป ผมลองเลื่อนกลับมาที่ค่าเดิม(594/695)มันก็หายเลยครับ คือมันค่อยๆหายจากหน้าจอเป็นตารางจนปกติ แล้วผมก็ลากกลับไปจนสุด แต่มันก็ได้แค่621/793 ครับ

ตอนนี้ก็ปกติ แล้วไม่เป็นมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ

คือที่ผมงงคือ ของผมลากไม่ได้เลยครับ คือ แค่ 1 ก็เป็นอาการอย่างที่ว่า ก็พอรู้มาว่ารุ่นนี้ลากไม่ค่อยไป แต่ว่าของผมมันไม่ใช่ไม่ค่อยไป แต่มันไม่ไปเลยครับ

เลยงงว่ามีอะไรผิดปกติรึปล่าว

Comment

ีมีโปรแรมลากบางตัวที่ใช้กับรุ่นนี้ได้ครับ และโปรแกรมที่ว่าเซฟค่าไม่ได้ ผมก็ลืมชื่อไป ต้องคล็อกทุกครั้งที่เข้าวินโดวส์
                  แก้ไขปัญหานี้ได้ด้วยการดูดไบออสการ์ดจอมาแก้ความเร็ว แล้วแฟลชกลับเข้าไป การ์ดรุ่นนี้ภาคจ่ายไฟเป็นดิจิตอล (ซึ่งร้อนมาก ๆ ต้องปรับปรุงระบายความร้อนตรงส่วนนั้นให้ดี) มันเลยใช้โปรแกรมทั่ว ๆไป อย่าง ATITOOL ลากไม่ได้

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                    ีมีโปรแรมลากบางตัวที่ใช้กับรุ่นนี้ได้ครับ และโปรแกรมที่ว่าเซฟค่าไม่ได้ ผมก็ลืมชื่อไป ต้องคล็อกทุกครั้งที่เข้าวินโดวส์
                    แก้ไขปัญหานี้ได้ด้วยการดูดไบออสการ์ดจอมาแก้ความเร็ว แล้วแฟลชกลับเข้าไป การ์ดรุ่นนี้ภาคจ่ายไฟเป็นดิจิตอล (ซึ่งร้อนมาก ๆ ต้องปรับปรุงระบายความร้อนตรงส่วนนั้นให้ดี) มันเลยใช้โปรแกรมทั่ว ๆไป อย่าง ATITOOL ลากไม่ได้
                    ผมเห็นบางยี่ห้อมีฮีทซิ้งค์สำหรับภาคจ่ายไฟมาให้เลย
                    ไม่ทราบมันมีแยกขายรึปล่าวครับ

Comment

ยังไม่หายอีกหรอครับ ไม่ทราบว่า อุณหภูมิการ์ดจอเท่าไร แล้วไดร์เวอร์ตัวไหนครับ บางที่มันอาจเป็นที่ไดรเวอร์นะครับ นี่ผมเดาเอานะ

ส่วนคุณ kinggage ทำไมถึงลากได้สุด อยากลากได้สุดมั่งจัง

Comment

ผมใช้ Omegadrive 3.8.330 อยู่ครับ
                        ส่วนอุณหภูมิ Idle 47.5 เองครับ
                        Fullload ยังไม่ได้ลองดูครับ แต่เดาว่าไม่น่าจะร้อน
                        ท่านที่ลากแล้วไม่มีปัญหาไม่ทราบใช้ไดรเวอร์ตัวไหนครับแล้วใช้อะไรลากเหรอครับ

Comment

Working...
                        X