Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น DMC 4 กับ 9600GT มันบอก Ram การ์ดจอไม่พอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น DMC 4 กับ 9600GT มันบอก Ram การ์ดจอไม่พอ

คือตอนผมไม่ลอง oc มันเล่นไปซักพักมันขึ้นว่า Fatal Error อ่ะครับ
    น่าจะประมานเกี่ยวกับ Ram มั้งนะ
    แต่พอผมลอง oc ไปที่ 750/1875 มันเล่นได้สบายเลยแต่ก็มีบางวันมันก็ Error อีก
    ใครเป็นอย่างผมมั่งครับ ถ้าเป็นที่ความร้อนผมก็ปรับพัดลมมันไม่ 100% อ่ะครับ Riva

CPU E6550 @ 3010
    Asus P5K-SE___Ram Cosair 667 2g
    enemax 460 FMA II
    XFX 9600 GT 650/1800

ลองถอด Ram กับการ์ดจอออกมาทำความสะอาดหน้าสัมภัสดูครับน่าจะหาย
    ทำความสะอาดที่ Slot Mainboard ด้วยละ

Comment

Originally posted by kasarus View Post
      คือตอนผมไม่ลอง oc มันเล่นไปซักพักมันขึ้นว่า Fatal Error อ่ะครับ
      น่าจะประมานเกี่ยวกับ Ram มั้งนะ
      แต่พอผมลอง oc ไปที่ 750/1875 มันเล่นได้สบายเลยแต่ก็มีบางวันมันก็ Error อีก
      ใครเป็นอย่างผมมั่งครับ ถ้าเป็นที่ความร้อนผมก็ปรับพัดลมมันไม่ 100% อ่ะครับ Riva

CPU E6550 @ 3010
      Asus P5K-SE___Ram Cosair 667 2g
      enemax 460 FMA II
      XFX 9600 GT 650/1800
      อาการนี้ผมเคยเป็นแต่มันไม่เกี่ยวกับแรมสักนิดครับ เป็น bug ถ้าปรับ Super high ตัวเกมมันจะไปเปิดระบบ SLI ครับเรามีการ์ดจอตัวเดียวเวลาดู Movie ของเกมมันจะเด้งครับ บางวันก็ไม่เด้ง เช็ค Fatal error มันก็บอกเป็นที่แรมเข้าไปใน application data เปิดไฟล์ config.ini เปลี่ยนที่มันบอก SLI=ON เป็น OFF ครับ

Comment

ครับแล้วผมไปลองทำดู

Comment

Originally posted by Khow View Post
          อาการนี้ผมเคยเป็นแต่มันไม่เกี่ยวกับแรมสักนิดครับ เป็น bug ถ้าปรับ Super high ตัวเกมมันจะไปเปิดระบบ SLI ครับเรามีการ์ดจอตัวเดียวเวลาดู Movie ของเกมมันจะเด้งครับ บางวันก็ไม่เด้ง เช็ค Fatal error มันก็บอกเป็นที่แรมเข้าไปใน application data เปิดไฟล์ config.ini เปลี่ยนที่มันบอก SLI=ON เป็น OFF ครับ
          เข้าไปใน application data
          มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับในโฟลเดอร์เกมหรือวินโดวส์

Comment

แปลกแฮะ ผมไม่ยักกะเป็น - -' ทั้งๆที่เปิด Super High หมด แล้วก็ตัว Anti x2 การ์ดจอก็แค่ 2600XT ตัวเดียวไม่ได้ CF

Comment

Working...
            X