Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด EN 8800 GT มีปัญหา จอ ติดบ้างไม่ติดบ้าง (เซียนช่วยหน่อยครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด EN 8800 GT มีปัญหา จอ ติดบ้างไม่ติดบ้าง (เซียนช่วยหน่อยครับ)

เรื่องมี อยู่ว่า เครื่องน้องสาว ของผมน่ะครับ spec
    Mainbord = P5k /
    cpu = e6300
    ram รวมมิตร(หลายยี่ห้อ) 2.5 Gb
    VGA = EN 8800 GT
    Psu = Gview 550 w รุ่นไทเทเนี่ยม (เทียม)
    Harddisk =160+120 Seagate
    Drive = LG Dvd rw Sata
    คือตอนแรกๆ อ่าใช้ได้อยู่อ่าครับ ตั้งแต่ลงวินโดวใหม่ เนี่ยเริ่มมีปัญหา บางทีเล่นเกมส์ หรือ เปิดโปรแกรมไรงี้อ่าครับ บางที อยู่เฉยๆ ก็ จอจะดับไป จะขึ้น ว่า No signal พอรีเครื่องกลับมาใหม่ ก็จะหาย หรือ บาง ทีรีอยู่หลาย ครั้งกว่าจะหาย บางทีก็ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ ... ไม่รู้ว่าอะไรเสียหรือป่าว ... ตอนแรกผมคิดว่า PSU ไฟไม่พอ แต่มาคิดอีกที เมื่อก่อนก็ยังเล่นได้อยู่ หรือเสียจริงหรือป่าวก็มะรู้น่ะครับ ท่านเทพ คนไหนพอเคยเจออาการ แบบนี้ หรือพอ ทราพ สาเหตุ ช่วยแนะนำ หน่อยน่ะครับ ... ขอบคุณมากครับ

รอเทพ มาปลดปล่อย

Comment

เช็ค VGA กับ RAM
      เสียบแน่นดี หรือ สกปรก i7xk;

Comment

ลองเช็คดูแล้วน่ะครับ ไม่มีปัญหา ทำความสะอาดหลายครั้ง ล่ะแต่ยังไม่หาย

Comment

ผมว่า PSU ครับ มันไม่พอ เมื่อก่อนได้ แต่มัน Load มาก จนเพี้ยน มีอาการค้างด้วยป่าว

Comment

ลง Window ใหม่อีกที่ แค่ก่อนอื่นวิธีทำความสะอาด Hardware ครับ
            ว่าทำยังไงถูกด้วยหรือเปล่า ที่ว่าทำแล้วหลายรอย ได้ใช้ Spray แห้งมั่ย

Comment

ไม่รู้ PSU ไม่พอหรือป่าวครับ แล้วแบบผม ต้อง ใช้ PSU เท่าไหร่ดี (มะใช่ spec ลายเซ็นน่ะครับ) สเป็คของน้องสาว.....ส่วนเรื่องทำความสะอาด คิดว่าทำดี แล้วน่ะครับ แผ่นพริ้นไม่มี รอยสปรก ละ..... ยังคงรอ ผู้ช้ทางสว่าง ...อิอิ

Comment

Working...
              X