Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาต มีเรื่องให้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาต มีเรื่องให้ช่วยหน่อยครับ

ขอโทษที่ผิดหมวดครับ แต่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ
    พอดีลบโปรแกรมบางตัวแต่มันยังบอกว่าโปรแกรมรันอยู่ เลย endprocessesที่window take manager สงสัย end ผิดตัวไป เครื่องมันบอกshutdownเลย พอเปิดอีกทีnetwork มองไมเห็นอะไรเลย เซ็ตใหม่ก็ไม่ได้ ลงวิโดวใหม่ก็ยังเซตไม่ได้ อีก ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ พอจะเซตworkgroup มันขึ้นnetwork adapter อะไรก็ไม่รู้ ใครช่วยได้บอกที หรือทิ้งเมลไว้ หรือเบอร์โทรกลับก็ได้ครับ เมล์ผมi_arsun_i@hotmail.com หรือทิ้งเบอร์ไว้เด๋วโทรไปถามครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ

ผมไม่รู้ ใครรู้ช่วยกันหน่อยเร็ว

Comment

บอกรายละเอียดเรื่องhardware อุปกรณ์การต่อ network มาด้วยคับจะได้วิเคราะห์ได้ถูก

Comment

ผมก็ไม่รุ็ด้วย แต่ถ้า ทำแล้ว ไม่หาย ผมมีแผ่น วินโดร์ให้ยืม ครับ

Comment

Originally posted by Mittweida View Post
          ลงวิโดวใหม่ก็ยังเซตไม่ได้
          ลงทับ หรือ ลงใหม่คับ

ลอง ping ตัวเองก่อนก็ได้คับ cmd>ping 127.0.0.1
          ได้ error ยังไงก็มา post ต่อคับ

Comment

Originally posted by .luluclub69. View Post
            ลงทับ หรือ ลงใหม่คับ

ลอง ping ตัวเองก่อนก็ได้คับ cmd>ping 127.0.0.1
            ได้ error ยังไงก็มา post ต่อคับ
            check ping ยังไงครับ จะได้ดูว่าerrorอะไร ขอวิธีcheckแบบละเอียดหน่อยครับ ผมงงๆๆอยู่พอดีไม่สันทัดด้านนี้ครับ

Comment

คลิกที่ start > run > พิมพ์ ping 127.0.0.1 ดูว่ามันมีคำว่า reply หรือว่า timeout

Comment

ท่าน ลอง ไป ต่อเน็ท กับเครื่อง อื่น ที่ ปลั็ก เน็ท อื่นนะครับ ว่ามันใช้ได้ไหม

Comment

ถ้า network error มันน่าจะฟ้องเป็นอย่างอื่นนะคับ

หรือถ้าดูยุ่งยาก ลองถอด network adaptor ตัวที่คิดว่าน่าจะมีัปัญหาออก ดูนะคับ แล้วใส่ ช่องอื่นดู

Comment

คิดว่าคงลบ ดีไวซ์ออกไป หรือถอดไดรเวอร์ออกไปแน่ๆ

อาการหาไดรเวอร์ไม่เจอ มัน ping ไม่ได้ ต้องไปหาโหลดไดรเวอร์จากที่อื่นมาลง

Comment

พี่ แอลฟ่า ก็หน้าจะ ตอบปัญหานี้ได้นะครับ พี่เขาทำงานด้าน ไอที อยู่

Comment

Originally posted by mamuengnoi View Post
                        คิดว่าคงลบ ดีไวซ์ออกไป หรือถอดไดรเวอร์ออกไปแน่ๆ

อาการหาไดรเวอร์ไม่เจอ มัน ping ไม่ได้ ต้องไปหาโหลดไดรเวอร์จากที่อื่นมาลง
                        ใช่ครับปิงไม่เจอ คิดว่าน่าจะป็นอย่างนี้อ่ะครับ ไดรเวอร์นี้ต้องดูวิธีเลือกโกลดตัวไหนยังไงครับ เพราะลงวิโดวใหม่ก็เหมือนเดิมหรือต้องลงเวอร์ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by Manson View Post
                          คลิกที่ start > run > พิมพ์ ping 127.0.0.1 ดูว่ามันมีคำว่า reply หรือว่า timeout
                          มีคำว่าreplyครับ

Comment

แสดงว่า connection เชื่อมต่ออยู่ เจอตัวเองแล้ว การ์ดไม่มีปัญหาครับ ลองดูสายสักหน่อยนดิครับท่าน

Comment

Originally posted by หนอนซ่า View Post
                              แสดงว่า connection เชื่อมต่ออยู่ เจอตัวเองแล้ว การ์ดไม่มีปัญหาครับ ลองดูสายสักหน่อยนดิครับท่าน
                              ไฟที่hubก็ติดนะครับ

Comment

Working...
                              X