Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำการปรับแต่งให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำการปรับแต่งให้หน่อยครับ

รบกวนช่วยดูของผมให้หน่อยครับทำไมค่า CL ถึงได้สูงกว่าที่แจ้งไว่ในหน้า SPD ล่ะครับไฟแรมตั้ง AUTOไว้ครับ 1.50V
    แรม RAM DDR3 4G/1600 CORSAIR TWIN XMS (9-9-9-24) ตัวนี้ V2.3 แล้ว CPU ต้องทำอ่ะไรบ้างครับถึนจะเสถียร มีความรู้สึกว่ายังสะดุดบ้างนิดๆเวลาเรียกใช้โปรแกรมเป็นบางครั้ง รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับตอนนี้ขอให้นิ่งก่อน OC ไว้ทีหลังครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

auto ก้องี้แหละ ต้อง manual ครับ

Comment

สรุปว่าถ้าจะให้ค่า CL ตรงกับที่ระบุมาต้องปรับไฟแรมไปที่ 1.650V ใช่หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by nanojung View Post
        สรุปว่าถ้าจะให้ค่า CL ตรงกับที่ระบุมาต้องปรับไฟแรมไปที่ 1.650V ใช่หรือป่าวครับ
        อาจจะน้อยหรือมากกว่าก็ได้

Comment

Working...
        X