Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีจะเปลี่ยนเมนบอร์ดอะคับ รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีจะเปลี่ยนเมนบอร์ดอะคับ รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงนะคับ

คือเรื่องมันมีอยุ่ว่าผมประกอบคอมมาทีแรกสเปค
    AMD X2 5000+
    M3A
    Kington 4 GB
    palit 8600 GT 1GB
    HDD 250
    PSU Enermax 470W
    ประกอบมาวันแรกคับวินโดว์บู๊ดแล้วค้าง ก้เลยเอาบอดไปเปลี่ยน เปลี่ยน ไป 4 ตัวเปงเหมือนเดิม
    เลยเอาไปขาย ซื้อ M2N-68 มาเล่น ก็ok แต่ ลง BF2 แล้วเล่นไม่ได้กับ Sound เหมือนช็อตๆ
    ผมเลยว่าตัวนี้ไม่เปลี่ยนละ ว่าจะขายทิ้งซื้อใหม่เลย

ผมก็เลยอยากจะรู้ว่า ถ้า ผมมีงบซัก 3000 +- 500 ผมควรจะไปซื้อบอดตัวไหนมาใช้ดีคับ
    รบกวนแนะนำนิดนึงนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ...

*อีกเครื่องใช้ M2N ธรรมดาเวิคมาก

ABIT AX78

Comment

Originally posted by supoth View Post
      ABIT AX78
      ผมไปเดินหา Abit มาแล้วอะคับ แต่พอไปถึงร้านเค้าบอกของไม่มีแล้วเพราะว่าโรงงานในไทยปิดไปแล้วอะคับ

ผมก้เลยไม่รุ้จะไปเล่นรุ่นไหนดีอะคับ แบบว่า เรื่องบอร์ด ผมก้ไม่ค่อยได้ตามด้วยอะคับ ปกติตามแต่VGA อะคับ

Comment

ECS 780 Ultra
        M3n78-cm

ผมชอบทั้งคู่

Comment

m4a79-pro น่าเล่นนะท่าน ราคาลงแล้วด้วย 3500-3600 เอง
          หรือถ้างบน้อยก้อ m3a78 ธรรมดาอ่ะ 2700 มั้ง
          ผมก้อหาอยู่เหมือนกัน m2n68 ท่านขายไปยังอ่ะ เสนอราคาผมได้นะ

Comment

Originally posted by nutzamoze View Post
            m4a79-pro น่าเล่นนะท่าน ราคาลงแล้วด้วย 3500-3600 เอง
            หรือถ้างบน้อยก้อ m3a78 ธรรมดาอ่ะ 2700 มั้ง
            ผมก้อหาอยู่เหมือนกัน m2n68 ท่านขายไปยังอ่ะ เสนอราคาผมได้นะ
            ยังไม่ได้ขายครับ รอได้อันใหม่มาละค่อยขายอะคับ

ASUS M2N68 ตอนนี้มือ1 มัน 2,070
            ของผมซื้อมายังไม่เกิน 5-6เดือนอะคับดีไม่ดีไม่ถึงด้วยเพราะว่าซื้อมาประกอบไว้เฉยๆละก้ไม่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้เปิดใช้ด้วยละคับเพราะมันลงBF2 เล่นมะได้ แหะๆ

ผมก็ไม่รู้จะให้เท่าไหร่ดีอะ ซัก 1600 ok มะคับ

Comment

ASUS (Vga) M3N78-EM 2,850

ASUS (Vga) M3A78-CM 2,390

Comment

เปลี่ยน MB แล้วอย่าลืมเปลี่ยนแผ่นวินโดวลงด้วยนะครับ

Comment

Ga-ma78gm-us2h jib2950 ก็ใช้ดีน่ะผมใช้อยู่คู่กับ5000+สบายๆชิวๆ

Comment

ga-ma770-ds3p ซื้อมาแล้วอับ bios เปน f5 ด้วยคับ แจ่มม

Comment

N61p-s

Comment

ตามเค้าไป

Comment

Originally posted by supoth View Post
                          ASUS (Vga) M3N78-EM 2,850

ASUS (Vga) M3A78-CM 2,390

ถามนิดนึงครับ

N กับ A มันต่างกันยังไงเหรอคับ

Comment

A ATI
                            N NVIDIA
                            ชิพเซทคนละค่ายครับ

Comment

เอาเทพๆ

Comment

Working...
                              X