Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Microlab X2 กับ X3 ต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Microlab X2 กับ X3 ต่างกันมากมั้ยครับ

ลำโพง Microlab X2 กับ X3 ต่างกันมากมั้ยครับ ตามนั้นเลยครับผม

อยากได้ฟังเพลงลื่นๆ เบสนุ่มๆ ซักตัว

ฟังเพลงลื่นๆ เบสนุ่มๆ น่าจะหาไม่ได้จาก 2 ตัวนี้นะครับ

Comment

คือมีงบไม่เกิน 2500 ครับ

Comment

สมัยเมื่อนานแล้ว ใช้ลำโพงคอม 2.1 เคยมี x2 และฟัง x3 ที่ร้าน ความต่าง x3 เบสเยอะกว่า

เอามาฟังเพลง ไม่น่าใช้ทั้งคู่ เสียงกลางขุ่น แห้ง (เหมือนนักร้องไม่ได้ดื่มน้ำมาเป็นวัน) เสียงแหลมกุด อันนี้ก็แล้วแต่รสนิยมของแต่ละคน คนฟังแล้วชอบก็มีไม่น้อย

จำได้ว่า Creative 2.1 คู่ละ 8-9 ร้อยบาทเสียงยังดีกว่า

ในงบ 2,500 บาท ดูเป็น Creative หรือ Edifier น่าจะโอเคกว่านะครับ

Comment

Originally posted by wutnaja View Post
          ฟังเพลงลื่นๆ เบสนุ่มๆ น่าจะหาไม่ได้จาก 2 ตัวนี้นะครับ
          ผม1 ชาติแล้ววาจะเอา x2 มาทำ2.2 เล่น...เอาให้ตูมตามสะใจเลย...ไมได้ทำสักที

Comment

Edifier M1386 กับตัวนี้เป็นไงบ้างครับ ราคา 2พันต้นๆ เหมือนกัน

Comment

งบราวๆนี้ไม่มีหรอกนุ่มๆ มีแต่บวม

Comment

ลองหาคอมโปมือสอง รุ่นเก่าๆดูครับ ดูรุ่นที่ลำโพงดีๆหน่อยๆ เสียงดีกว่าลำโพงคอมพ์สมัยนี้เยอะครับ

Comment

ถ้าชอบใสเคลีย Microlab M880 ดีกว่าครับ ราคาพอกัน

Comment

Working...
                  X