Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมหาไม่เจอจริงๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมหาไม่เจอจริงๆครับ

ผมอยากให้พากพี่ๆช่วยครับ
    คือว่าตรงขวามือด้านล่างสุดครับเวลาเปิดเครื่องมันจะมีบางโปรแกรมที่เปิดด้วยแต่คือว่าผมดันไปปิดอะไรซักอย่างทำให้เวลาเปิดไม่มีโปรแกรมเปิดครับผมต้องเขาไปเปิดที่ละตัว
    ผมจะเข้าไปตั้งค่าตามเดิมจะเข้าไปตั้งที่ไหนครับผมหาอยู่นานครับยังไม่เจอเลย

start > run > พิมพ์ msconfig > startup ไปติ้กโปรแกรมทีี่ปิดไป
    โปรแกรมบ้างตัวเราปิดไปมันก็ไม่ขึ้นนโชว์นะครับ ต้องไปเซ็ทค่าในโปรแกรมให้รันตอนเปิดเครื่องใหม่เอง

Comment

Originally posted by chan-o View Post
      ผมอยากให้พากพี่ๆช่วยครับ
      คือว่าตรงขวามือด้านล่างสุดครับเวลาเปิดเครื่องมันจะมีบางโปรแกรมที่เปิดด้วยแต่คือว่าผมดันไปปิดอะไรซักอย่างทำให้เวลาเปิดไม่มีโปรแกรมเปิดครับผมต้องเขาไปเปิดที่ละตัว
      ผมจะเข้าไปตั้งค่าตามเดิมจะเข้าไปตั้งที่ไหนครับผมหาอยู่นานครับยังไม่เจอเลย
      ผมกลับมองว่าเป็นเรื่่องที่ดี ซะอีก

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
        start > run > พิมพ์ msconfig > startup ไปติ้กโปรแกรมทีี่ปิดไป
        โปรแกรมบ้างตัวเราปิดไปมันก็ไม่ขึ้นนโชว์นะครับ ต้องไปเซ็ทค่าในโปรแกรมให้รันตอนเปิดเครื่องใหม่เอง
        ขอบคุณครับพี่ โห้ผมหาอยู่ตั้งนานแน่ะครับ

Comment

Working...
        X