Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตหออีกแล้ว ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตหออีกแล้ว ทำไงดี

คือผมอยู่หอ แล้วเครื่อง Sever มัน Ip 192.168.20.1

แล้วมีคนในหอไปเปลี่ยน Ip ให้ชนกับ Sever อ่ะครับ แล้วมันก็เล่นเน็ตไม่ได้มีทางแก้ไหมครับ

แล้วยังมีบางคนใช่ NetCut ไป CutOff เครื่อง Sever อีก เซ็งจิง ทำไงได้มั้งช่วยบอกหน่อยครับ

ตบเกรียนแตกเลยครับ เอ้ยไม่ใช่

ไปบอกเจ้าของหอสิครับเผื่อเค้าช่วยได้

Comment

ตาม rep2 เลยครับ

Comment

Originally posted by KingSkyline View Post
        คือผมอยู่หอ แล้วเครื่อง Sever มัน Ip 192.168.20.1

แล้วมีคนในหอไปเปลี่ยน Ip ให้ชนกับ Sever อ่ะครับ แล้วมันก็เล่นเน็ตไม่ได้มีทางแก้ไหมครับ

แล้วยังมีบางคนใช่ NetCut ไป CutOff เครื่อง Sever อีก เซ็งจิง ทำไงได้มั้งช่วยบอกหน่อยครับ
        ที่ท่านบอกมีคนในหอเปลี่ยน uip ให้ตรงกะ server นะผมว่าจริงๆแล้วท่านโดนตัดเน็ตมากกว่านะครับ
        ถ้ามีึคนใช้ net cut ตัด ip ของท่าน จะมี ip ที่เป็น Ip เดียวกะ server อยู่ใต้ Ip คุณครับ ลองสังเกตุดู

เช่น
        192.168.20.1
        192.168.20.121
        192.168.20.1

ครับประมาณนี้ใช้โปรแกรม net cut ดูได้เลยครับ

Comment

แนะนำให้หา antiarp มาใช้ด่วนเลยครับ

ตอนนี้รู้สึก net cut เนี่ยมันระบาดไปทุกหอเลยทีเดียว

เซ็งไอ้พวกเห็นแก่ตัวนี่จัง เห้อ...

Comment

ตรวจดูว่าไอพี ที่ตัดเราไอพีไร +macมัน ไปบอกเจ้าของหอหรือไม่ก้ให้เขาเชคดูอยู่ห้องไหนแล้วก้จัดการมันเรย

เปนผมเตือนทีนึงถ้าทำอีก ให้มันเลิกใช้เรยคับ

Comment

โดนเน็ทคัทหรอคับ

แต่ผมก้มีโปรแกรม AntiNetCut นะครับ

ต้องลองโหลด antiarp มาลองดูล่ะ

Comment

แล้วถ้ามันใช่ NetCut ไปตัดเน็ตเครื่อง Sever ทำไงดีครับ

Comment

แจ้งเจ้าของหอเรยคับ...

ถ้าหมดปันยาจิงๆก้มีวิธีนึงคือ

ถ้ามี งบ สมัครGPRS-EDGEรายเดือน - -*
                  ผมก้เคยใช้นะ แรงดี โหลดไฟล์นึงก้ 25-30KB/Sec

ไปไหนก้เล่นได้สบาย...ต่อกะมือถือเขา คอมหรือโน๊ตบุ๊คอ่ะ

หรือไม่ก้ไวไฟแต่ก้น่าจะแพง

Comment

ที่ต่อกับมือถือผมก็เคยใช้ครับ

เครื่อง Pc ครับ

Comment

อีกอย่างนึงแล้วถ้ามีคนโหลด บิต เราจะเช็คไง

ว่า Ip ไหนเป็นคนโหลด

Comment

Working...
                      X