Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยนะครับบบ มันช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยนะครับบบ มันช้ามาก

ตอนนี้ได้ลงเครื่องใหม่เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคร้าบบ

สเป็กผม

Q9450

P5E3 PREMIUM X48 wifi editions

Gskill 4 GB B.1600 HZ

Asus 9800gx2 TOP

Zalman 1000W

HITACHI Ultra Star 1 TB 500 X 2 Raid 0

ASUS XONAR D2 Sound Card

แบบว่ายังติดปัญหาคือว่า ลงวินโด xp แล้วมันช้าๆไงไม่รุ้ปรับเหมือนเดิมทุกอย่างเดิมๆเลย

อยากทราบเป็นเพราะอะไร

ท่านไหนที่เทพๆช่วยแนะนำ windows ตัวดีๆให้หน่อยนะคร้าบบบ

ขอบคุณคร้าบ

เงียบ

Comment

มันช้ายังไงหรอครับ เช่น อาการ ต่างๆ

Comment

ลงโปรแกรมหนักเครื่องป่าวท่าน เช่น All Adobe CS3 นี่ก็จะให้ไวๆก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ (เพราะผมใช้งานอยู่)

Comment

500G Raid 0.....
          เดี๋ยวตอนเปลี่ยนบอร์ดใหม่ จะรุ้สึก....
          แบคอัพกันวุ่นวาย...

Comment

ปิด C1E ใน Bios ของ Mainboard หรือยังครับ

ปล. เห็น HDTune แล้วอุ่นใจเรื่อง burst rate ผมมีเพื่อนแว้ววว

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
              500G Raid 0.....
              เดี๋ยวตอนเปลี่ยนบอร์ดใหม่ จะรุ้สึก....
              แบคอัพกันวุ่นวาย...
              จริง !

ขนาดของผมแค่ 160*2 จะเปลี่ยน OS ทีนึง ตาแทบเหลือก แบ๊กอัพกันเป็นวัน

Comment

= = ช้าเหรอนั่น เปลียนแผ่นวินโดว์

Comment

Working...
                X