Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ WD รุ่น GreenPower

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ WD รุ่น GreenPower

WD รุ่น GreenPower มันเป็นรุ่นที่เพิ่งคลอดออกมาของค่าย Western Digital จะประหยัดพลังงานมากกว่ารุ่นทั่วไป แล้วมันแตกต่างกับรุ่นทั่วไปหรือเปล่าครับนอกจากเรื่องของการประหยัดไฟ
    ผมกลัวว่าเอามาใช้งาน,เล่นเกมส์,ดูหนังฟังเพลง แล้วมันจะมีปัญหาน่ะครับ ท่านใหนกำลังใช้รุ่นนี้อยู่ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่ามันมีข้อด้อยข้อเสียอะไร อยากลองใช้รุ่นนี้ดูแต่กลัวซื้อมาแล้วมันมีปัญหา
    ขอบคุณทุกท่านครับ

เงียบ เย็น ประหยัดไฟ นึกออกเเค่นี้

Comment

Transfer Performance ต่ำกว่ารุ่น AAKS ประมาณ 20-30% ครับ

ใช้งานจริงแทบไม่ต่าง
      ถ้าคุณไม่ได้ชอบย้ายไฟล์ที่ละเยอะๆ บ่อยๆ

Comment

มีปรับรอบด้วยครับ 5400 - 7200

Comment

ลดรอบตอนใช้งานน้อยครับ แล้วก็เย็นกว่า แต่ใน Series ใหม่ที่มี cache 16MB ด้วยกัน ถึอว่าช้าที่สุดครับ แต่ก็คงต่างกันไม่มากมั้ง ม่ายแน่จายแต่เท่าที่ลองๆถ้าย้ายที่หลายๆกิ๊กนี่ก็เอาเรื่องอยู่ต่างก่ะ KS พอตัวครับ

Comment

แต่ผมล่ะงงspec ในเวป Transfer rate เยอะกว่า KS อีก เอ่อ เอาเข้าไป

Comment

Working...
            X