Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา DVD-RW asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา DVD-RW asus

คือผมส่งเคลม ไดว์ dvd ในอาการอ่านได้ช้า กับไม่ได้เลย ครับ พอได้ของจากเคลม ปรากฎว่า พอใส่ DVD เข้าไปกลับ มองเห็นเป็น CD Drive ครับอ่านไม่ได้ เพราะข้างในมันไม่มีเลย ... แต่อ่าน CD ได้ปรกติครับ ทุกแผ่นเลยแผ่น เน่าๆก็อ่านได้ CD ...... ....แต่มันก็ยังเลือกแผ่น DVD บ้างครับ แผ่นเกมแท้ผม มันอ่านได้ครับ แต่แผ่น ก็อป ประมาณ 20 แผ่น ไม่อ่านเลย ครับ หนัง DVD มาสเตอร์อ่านได้ ครับ...............ผมส่งเครมไป 2 ครั้งเหมือน กัน ทั้ง 2 รอบ .....ที่น่าแปลกกว่า นั้น ใช้ anydvd มันมองเห็นครับ ในโปรแกรมนะ แต่ก็ เอาออกมาไม่ได้ ครับ......เลยอยากทราบว่า .........เกิดจากอะไรครับ ลองแก้ udf1 แล้วด้วยครับ firmware ก็อัพ แล้วก็ไม่หายครับ..........มันคืออะไรครับที่เป็นอยู่ มีใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

ตอนแรกผมก็นึกว่า แหม แผ่นก็อป มันห่วยจริง ครึ่งปี ปีเดียวไปแล้ว........แต่น้องแถวบ้านเอาไปใส่โน๊คบุ๊ค .. มันอ่าน!!! ครับ
    Last edited by Hennessy; 15 Oct 2008, 09:37:12.

ไม่ทราบว่าตัวที่ขาย 750.-หรือป่าวคับ ตอนใช้xpไม่มีปัญหาอะไร แต่พอลงvistaแล้วไรท์นานมากๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

Comment

2014L1T น่าจะตัวที่ 750 ล่ะครับ .....แต่ผมใช้ xp sp3 เองครับ

Comment

Working...
      X