Announcement

Collapse
No announcement yet.

O/C Q9550 @@@ 3.4 รบกวนช่วยท่านผู้รู้ช่วยดูทีครับว่าโอเคมั้ยแล้วควรเพิ่มไรอีกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• O/C Q9550 @@@ 3.4 รบกวนช่วยท่านผู้รู้ช่วยดูทีครับว่าโอเคมั้ยแล้วควรเพิ่มไรอีกมั้ยครับ

สเปก
    CPU>Q9550 2.8@@@3.4GB
    VGA>Power Color HD4870 PCS+ 1
    M/B>ASUS "P5Q Deluxe"
    RAM>A-DATA 2GB/1066 Extreme Edition
    HDD>WD2500AAKS 250GB SATA-II 16MB NCQ
    PSU>CoolerMaster 550W

ช่วยดูภาพที่ทดสอบด้านล่างครับว่าโอเครึยัง
    ควรเพิ่มอะไรเพื่อความเสถียรแล้วอยู่ไปนานๆครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

เพิ่มไฟ 1.4-1.5 V.
    บัส 500 อยู่แค่เอื้อม

Comment

ทำไมไม่ได้ 4GHz ? รุ่นนี้น่าจะไปถึงสบายนี่นา

Comment

ใช้แรม 1ต่อ1 ได้แล้วครับ ถ้าจะไปต่อ มันสุดตวามสามารถแรมแล้วครับ ตอนนี้วิ้ง 1066 แล้ว
        จะเล่นบัส เทพเข้าบอกว่าต้องเล่นกับไฟ PPL GTL TERMINAL FSB แล้วครับ

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ก็แจ่มนิครับ ใส่ไฟไปรับรองว่าวิ่งได้

Comment

ถ้าอยากจะเล่นแบบชิวๆ เท่านี้ก็โอเคแล้วครับ

แต่ถัาเป็นผมจะขอบัสสัก 450 * 8.5 นะ

Comment

ขอบคุณครับแล้วจะลองทำดู ^^

Comment

4870 pcs+ ของท่าน temp ตอน full load เท่าไรเหรอครับ

Comment

ผมเปิดโปรแกรม CPUID แล้วเล่น Devil May Cry 4 เล่นเสร็จออกมาดู ถ้าจำไม่ผิดน่าจะขึ้นไปราวๆ 60-65 เนี่ยแหละครับ

Comment

ปรับรอบพัดลมไว้เท่าไรเหรอครับ

Comment

ปรับ Auto มันอยู่ที่ 63% ครับผม
                      แต่ผมเปิดฝาและมีพัดลมเป่าอีกตัวครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ครับผม ^^
                          แต่ตอนนี้กำลัง หาวิธีแก้ เล่น NFS Undercover แล้วค้างกระตุกๆเหมือนเกมเสียเป็นๆหายไม่รู้เป็นไรหรือต้องโหลด อะไรมาเสริมรึป่าวไม่รู้ครับใครรู้ช่วยทีนะครับ
                          ดูอาการที่นี่ครับขอบคุณ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=376190

Comment

Working...
                          X