Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ Defragmenter พอกดไป มันถามว่าจะเปิดด้วย โปรแกรมไหน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ Defragmenter พอกดไป มันถามว่าจะเปิดด้วย โปรแกรมไหน ?

ทำไมตอนผมจะ Defragmenter พอกดไป

มันถามว่าจะเปิดด้วย โปรแกรมไหน ?

ทำไมเป็นแบบนี้ละครับ

เกิดขึ้นเพราะอะไร แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

รูปครับ

Last edited by The Richman Toy; 20 Sep 2008, 21:19:39.

รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ

Comment

ไม่เห็นรูป บอกไม่ถูกครับ แต่ถ้า ทั้ง 2 ตัวเป็นโปรแกรม Defragmenter เลือกอันไหนก็ได้ครับ

Comment

ขอโทษครับ รูปมาแล้ว

^^

Comment

มีวิธีอื่นแก้นอกจาก Format ไหมครับ

Comment

ยังไม่ต้องformatทำตามนี้ ถ้ามันถามให้browseไปที่ c:\windows\system32\dfrg.exe
            อย่าลืมติ๊กช่อง always use ด้วยนะครับ (ตามมาตอบอีกห้อง)

Comment

ตัวไหนอะครับพี่

มันมีทั้ง

dfrgfat กับ dfrgntfs อะครับ

Comment

ลองทั้ง 2 ตัวแล้วก็ ไม่ได้ครับ

มีกล่องข้อความขึ้นมาประมาณว่าไม่ซัฟพอร์ตกัน

Comment

สรุป คือ ต้อง Format ไปเลยใช่ไหมครับ

T T

Comment

Working...
                  X