Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมความเร็วต่างกันเอามาใส่กันได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมความเร็วต่างกันเอามาใส่กันได้ไหมคับ

พอดีผมกำลังจะอัพแรมคับ แรมตัวเก่ามันยี่ห้อ Rox 533 512mb แล้วจะเอา Kingston 667 512mb มาใส่ได้ไหมคับ
    Last edited by pigpui; 1 Jul 2007, 15:57:29.

ได้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหา นะ จากที่เคยลองใส่มานะ
    รวมเป็น 1G รันที่บัส 533 เดิมๆ (ตามตัวที่วิ่งต่ำที่สุด นะ)

Comment

หากไม่ได้บ้าพลังมากมายก็จัดโล้ดพี่น้อง

Comment

ถ้า auto ไว้ แรมจะวิ่ง busเท่าตัวต่ำสุด
        และ CL เท่าตัวที่หลวมสุดครับ^^

Comment

ได้ครับ ของผมโน้ตบุค ของเดิม Sis 512/533 เอา Kingston 512/667 ใส่อีกตัวก็โอเคดีครับ ไม่จอฟ้าอะไร 1 gb

Comment

Working...
          X