Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II ใส่ Corsair H100 ด้านบน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CM 690 II ใส่ Corsair H100 ด้านบน

เนื่องจากใส่หม้อน้ำด้านล่างแล้วมองเข้าไปในเคสแล้วมันไม่สวย
    เลยเอาไว้ด้านบน ปรากฏว่าใส่แล้วปิดฝาเคสด้านบนลงไม่ได้

มันติดครับ ตรงคานเลย

ตรงรอยเลยครับส่วนที่ติด ถ้าขยับหม้อน้าไปด้านหลังได้ก็จะไม่ติด
    แต่ด้านล่างดันติดสายยางหม้อน้ำ และรูน๊อตอีก

เตรียมเครื่องมือ 2 ชิ้นก็พอครับ

จัดการตะไบให้สายยางหม้อน้ำเข้าไปได้ และตะไบขยับรูน๊อต ไปด้านหลัง
    ผมใช้ตะไบหนางหนูตะไบไปเรื่อย ๆ .......เหนื่อยก็พัก
    แล้วใช้ตะไบ 3 เหลี่ยมเก็บให้รูด้านข้างอีกที

ตะไบขยับรูน๊อตตรงกลางขยับตามไปด้วย

ทำการทาบทามดูก่อนว่าพอได้หรือยัง
    รูจะไม่ตรง 2 แถว เราจะใช้พัดลมยึดหม้อน้ำให้ติดกับเคสอีกที ไม่มีปัญหา

ตะไบเสร็จเรียบร้อย

น๊อตที่ผมใช้ ผมใช้ตัวสั้นที่แถมมากับ Corsair H100 ครับ ตัวยาวที่แถมมาก็ใช้ได้นะครับ

ขันน๊อตใส่พัดลมเข้าไปมันจะหนีบยึดกันไว้ครับ

เรียบร้อยครับปิดฝาเคสด้านบนได้แล้ว

พอจะช่วยได้บ้างไม่ม่ากก็น้อย สำหรับคนที่อยากเอาหม้อน้ำไว้ด้านบนครับ
    Last edited by Comscience2k; 19 May 2016, 15:41:19.

Comment

เนียนมากเลย ขนาดใช้มือนะเนี๊ย

Comment

แจ่มครับ

Comment

ท่านตะไบได้เนียนมากครับ เป็นผมคงเอาเลื่อย+สว่าน ผ่าเละไปละ - -*

Comment

Comment

สุดยอดครับ ขอคารวะ

Comment

Originally posted by planin04 View Post

Originally posted by NaiAod@ View Post
                เนียนมากเลย ขนาดใช้มือนะเนี๊ย
                ค่อย ๆ ทำไปครับ

Originally posted by wikorn View Post
                แจ่มครับ
                ขอบคุณครับ

Originally posted by interior View Post
                ท่านตะไบได้เนียนมากครับ เป็นผมคงเอาเลื่อย+สว่าน ผ่าเละไปละ - -*
                ตะไบใหม่มันคมครับใช้เวลาไม่ถึงครึ่งวันครับ

Originally posted by CannibalKing View Post
                ขอบคุณครับ ยังไม่ได้ส่งรบสายถักให่ท่านดูเลย รอกล้องเทพก่อน อิอิ

Originally posted by Solidworks View Post
                สุดยอดครับ ขอคารวะ
                ขอบคุณครับ ฝีมือยังสู้ท่านไม่ได้เลยครับ

Comment

พัดลมเสียงดังไป เปลี่ยนใหม่ ประกอบเสร็จเป็นแบบนี้ครับ

Mainboard Sabertooth Z77

Last edited by Comscience2k; 19 May 2016, 15:23:02.

Comment

งามมากๆครับ

Comment

สวยสุดๆ

Comment

มาเจอช้าไป จัด corsair 300R ไปแล้ว

Comment

สวยดีครับ

Comment

หืมมม จัดสายจะเนียนไปไหนเนี่ย

Comment

Originally posted by chaonoy View Post
                              งามมากๆครับ
                              ขอบคุณครับ เคส Rally ท่านก็สวยครับผมชอบมากเลย

Originally posted by vldeo44 View Post
                              สวยสุดๆ
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by nustkilza View Post
                              มาเจอช้าไป จัด corsair 300R ไปแล้ว
                              300R สวยดีนะครับ
                              http://www.corsair.com/en/media/cata..._r_1_1_1_1.png

Originally posted by kungjung View Post
                              สวยดีครับ
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by rainonew View Post
                              หืมมม จัดสายจะเนียนไปไหนเนี่ย
                              ขอบคุณครับ ค่อย ๆ จัดไปครับ

Comment

Working...
                              X