Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมาชิกใหม่ มีปัญหาครับไม่มีเสียงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมาชิกใหม่ มีปัญหาครับไม่มีเสียงเลย

ช่วยด้วยครับเปิดคอมมาทุกทีก็มีเสียง แต่วันนี้มันก็ปกติแต่ไม่มีเสียงเลย ไม่รู้ว่าsound on boardเสียหรือป่าวมีวิธีเช็คอย่างไรบ้าง และถ้าเสียจริงจะซื้อซาวด์คาร์ดมาใส่ต้องดูสเปคยังไงครับและใ่ส่แล้วต้องเอาของเดิมออกไหมทำยังไงครับ(ของเดิมมันon board) ผมใช้งานฟังเพลงนิดหน่อยเอง ขอบคุณครับ

แน่ใจแล้วหรอว่าเป็นที่ฮาร์ดแวร์ ลำโพงมีปัญหารึเปล่า ลองลงไดร์เวอร์ดูใหม่ยังครับ

Comment

เข้าไปแอบดูในไบออสก่อนดีกั่ว อิ อิ

Comment

ผมเคยมีประสบการณ์ ครับ
        เพือน ผมโทรมาถามครับ
        เฮ้ย ทำไมคอมตรูไม่มีเสียงวะ เราอธิบายใหย๋เลยครับ เช็คโน้นเช็คนี้ สรุปครับ... ไม่ได้เสียบแจ๊คช่องลำโพง ครับ

Comment

เอาจริงๆและ
          ให้ลองลงวินโด้ ใหม่ดู ไปเซตที่ไบออส ให้เป็น ค่าเริ่มต้น อาจจะไม่ใช่ที่ ออนบอดพัง อาจจะเป็นที่พวก สปายแวร์หรึไวรัส ที่ทำให้ ไดร์เวอร์ หาย และลงไม่ไม่ได้ด้วย ต้องลงวินโด้ใหม่อย่างเดียว

Comment

Working...
          X