Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

ก่อนอื่นขอขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ความช่วยเหลือมาโดยตลอด
    phumiphat
    radeon01
    metha80
    MobileReader
    P r i n c e 3 X ------- ถ้าไม่มีท่าน ... คงไม่มีทาง ที่จะเกิดการจับกุมได้
    klaassart
    คุณ ออฟ
    อาร์ตเพื่อนเลิฟ
    สน. ทุก สน. ที่ให้ความ ร่วมมือเป็นอย่างดี

ขอออกตัวแรงนิดนึง นะครับ !!!
    มีท่านสมาชิก ท่านนึงเล่าให้ผมฟังว่า ไอ้แพต ได้ซื้อ HDD จากร้านผม ขอเรียนตรงนี้เลยว่า
    HDD จากร้านผมจะมาจากแหล่งใหญ่ฯ ที่ผมสมัครดีลเลอร์ เอาไว้ ผมไม่ซื้อให้มันแน่นอนครับ เพราะผมต้องเสียภาษีรายได้ปลายปี
    HDD ที่ มันขาย ไม่ได้มาจากร้านผมนะครับ เพราะผมจะเก็บ หลักฐานการซื้อเอาไว้ทุกครั้ง เพื่อคิดเงินรายรับรายจ่ายของร้าน
    ในส่วนตัวผมเอง มันก็ยังติดHDDผมอยู่ 2 ลูก แต่ขอเข้าเรื่องดีกว่าครับ

ที่จริงแล้ว หากจะพูดถึงเรื่องนี้ ผมได้หมดหวัง และได้เตรียมทนายเอาไว้แล้ว
    เหลือเพียงแต่บอกครอบครัว ...... ว่าผมได้ผิดพลาด ครั้งยิ่งใหญ่ ในชีวิตไปแล้ว
    แต่เมื่อวาน ผมก็ได้พูดคุยกับ ท่าน P r i n c e 3 X ว่าไอ้แพต มันร้อนเงินและจะมาขายฮาร์ดดิส ให้กับเขา หากถามถึงความไว้เนื้อเชื่อใจ ผมคงไม่สามารถมีให้ใครได้อีก ซักระยะ
    แต่ท่าน P r i n c e 3 X ก็เป็นสายสืบ ที่ผมให้สอดแนม และเป็นวิธีทางเดียว ที่จะเข้าถึงตัวไอ้แพต ได้อย่างรวดเร็ว ...... ผมจึงมอบ ความไว้ใจให้เขา และหวังว่า จะมีเหตุการณ์ ที่นำพา ไปหาไอ้แพตได้ ซักอย่างนึง ไม่ช้าก็เร็ว

P r i n c e 3 X ได้รายงานผมว่า วันนี้ ไอ้แพต จะมาขาย HDD ในราคา 3 ลูก 7000 บาท(1TB*3) ผมจึงให้เขาตอบตกลง และนัดเวลา 21.00 น. โดยประมาณ ส่วนผม ได้เล่ารายละเอียดให้สมาชิก ฟังในวงจำกัด และได้นัดทุกท่าน ที่พอลุยกับผมได้ ไปพร้อมกัน ที่ แมคโครจรัญ !!!
    ผมรีบ ไปแจ้งความที่สน.จรเข้น้อย โดยหวังว่า หากมีใบแจ้งความไปด้วย ซักใบก็คงจะดี แต่ทางสน.ได้บอกผมว่า ต้องนำพยาน ที่โอนเงินเข้ามาในบัญชีผมและมีการสืบพยาน ต้องใช้ระยะเวลาพอควร
    กว่าจะออกหมายจับได้ รวมถึงการแจ้งความก็เช่นเดียวกัน ผมจึงหมดหวัง .... เพราะเท่าที่ทราบในตอนนั้น คือยังไม่มีใครไปแจ้งความเอาไว้เลย ผมจึงรีบเดินทาง ไปที่หมาย ที่ได้นัดเพื่อน สมาชิกทุกคนเอาไว้ แมคโครจรัญ ....

ผมนัดบาสไว้ ที่อนุเสาวรีย์ บาสพาเพื่อนมาอีก 1 คน เช่นเดียวกันกับผม ที่นัดเพื่อนไว้อีก 1 คน ผมมักเรียกใช้มัน ตอนที่มีเรื่องเสมอ(ไอ้อาร์ต) เราทั้ง 4 คน เลยขับรถมุ่งหน้าไปยัง แมคโครจรัญ ระหว่างนั้น ผมได้โทรเรียกเพื่อนสมาชิกทุกท่าน รวมถึงพี่เมธา ... คนจริงของเรา ผมได้ประสานงานกับ สน.บางกอกใหญ่ ให้มาช่วยดำเนินการจับกุม ทางสณ. ท่านก็ช่วยเหลือเราเต็มที่ ทั้งฯ ที่เราเอง ไม่มีใบแจ้งความ อะไรเลย สิ่งที่มี ก็มีเพียง ใบแจ้งความของเมีย รวมทั้งหมายจับของเมียเท่านั้น หากแต่ทางสน. ได้เห็นความสำคัญ และไม่ละเลย จึงถือได้ว่า เราโชคดีมากทีเดียว

มันได้เลื่อนนัดไปอีก 1 ชม ซึ่งไม่นาน ท่าน P r i n c e 3 X ก็มา เขาดูตื่นตระหนกหวาดหวั่นมากที่เดียว แน่นอน เป็นผม ผมก็คงกลัว เพราะเราไม่สามารถคาดเดาอะไรได้เลย ว่าไอ้แพตจะพกอาวุธมาหรือไม่ จะเกิดการต่อสู้ขึ้นหรือไม่ ผมก็ให้กำลังใจ P r i n c e 3 X รวมทั้งบอกเขาว่า เรามี ตำรวจมาด้วย อยากให้ท่าน P r i n c e 3 X สบายใจ เราวางแผนกันเอาไว้ อย่างรอบคอบโดยให้ ท่านสมาชิกที่ไอ้แพตไม่เคยเห็นหน้า นั่งล้อมรอบ คอยสังเกตการณ์ ท่าน P r i n c e 3 X รวมถึงสายสืบ ที่มารอจับกุม ตัวไอ้แพต ส่วนผมนั้น ต้องสังเกตุการณ์อยู่ด้านบน เพราะมันจำหน้าผมได้ จึงเป็นคนประสานกับทุกฯคน และคอยกำชับ ท่าน P r i n c e 3 X ว่าถ้ามันมา รีบบอกผมทันที

แล้วเวลาที่รอคอย ก็มาถึง
    ท่าน P r i n c e 3 X เดินเข้ามาในห้องน้ำ ..... แล้วโทรหาผม นั่นหมายความว่า คนที่ยืนรออยู่หน้าห้องน้ำ คือ ไอ้แพต นั่นเอง ผมไม่อยากจะเชื่อสายตา ว่ามันจะมาจริงฯ .....
    โชคดีที่สายสืบ ได้โทรมายืนยัน และจับตัวเอาไว้ได้ อย่างทันท่วงที
    เหตุการณ์ ตื่นเต้น และระทึกขวัญ เกิดขึ้นอย่างรวดเร็ว
    ท่าน P r i n c e 3 X ขอตัวกลับบ้าน
    และผมต้องขอบคุณท่านมาก เราได้ตัวมันมาแล้ว ไอ้แพต ...

เราได้นำตัวมันมา ที่สน. บางกอกใหญ่ และขังตัวมันเอาไว้ก่อน
    ปัญหาที่เดขึ้นตามมาก็คือ ...เราไม่มีหมายจับมัน
    ในขณะนั้น ผมรวมทั้งทุกคน ต่างพากันวิ่งวุ่น เพื่อให้ได้มาซึ่งใบแจ้งความหรืออะไรก็ได้ ที่สาวไปถึงตัวมันได้ ถ้าไม่มีหลักฐานดังกล่าว เราก็ต้องปล่อยตัวมันไป
    เราถกเถียงเรื่องนี้ค่อนข้างนาน จน มีสมาชิกท่านหนึ่งได้ปรากดตัวตามมา นั่นคือ MobileReader
    และ klaassart ต้องขอบคุณทั้ง 2 ท่านมาก ที่เดินทางมา อย่างที่ทราบกัน ว่าเหตุบ้านการเมือง ณ ขณะนี้ ก็ไม่ได้เอื้อ ต่อการเดินทางเลย แต่ ทั้ง 2 ท่าน ก็เดินทางมาช่วยเหลือ ต้องขอบคุณ จริงฯครับ

เราไม่สามารถดำเนิน คดี กับไอ้แพตได้เพราะ
    1.ไม่มีคนแจ้งความเลย(การแจ้งความต้องแจ้งความ ณ จุดที่ทำธุรกรรมการเงิน)
    2.หากมีการแจ้งความ บัญชีที่มันให้ทำการโอนเงิน หลักฯ ก็จะมี นายภุชงค์ และ บัญชีผม หากแจ้งความก็ต้องใช้เวลาพอสมควรในการ ดำเนินการเพื่อสาวไปถึงตัวของมันได้
    เราไม่สามารถฝากขังมันได้ และในขณะนั้น คุณ MobileReader ก็มีความยินดี ที่จะแจ้งความ ณ สน.สำเหร่ เราทุกคนได้ชี้แจง เรื่องต่างฯ ให้พนักงานตำรวจทราบ แต่อย่างที่กล่าวไป เราไม่มีใบแจ้งความ และไม่มีหมายจับอะไรเลย ตำรวจเลยทำได้แค่เพียง ช่วยใกล่เกลี่ยเรื่องหนี้สิน ในลักษณะ เจ้าหนี้ ลูกหนี้ เราจึง ได้ตกลง และถามถึงทรัพย์สิน ที่มันมี ในตอนนี้ ไม่นานนักท่าน radeon01 ก็ตามมาสมทบ จากชลบุรีเลยทีเดียว ผมต้องขอบคุณมากในน้ำใจครั้งนี้ครับ

เจ้าหน้าที่ ตำรวจได้พาเราไปยึดทรัพย์สิน ณ หอพักแห่งหนึ่ง ห่ างจากหอเดิมไม่มากนัก ไอ้แพตบอกว่า ได้เช่ารายวันอยู่ วันละ 500 บาท หอค่อนข้างสวยงามมีระดับ อดคิดไม่ได้ ว่าผมเอง ทำงานค่อนข้างหนัก ยังไม่มีโอกาส ได้อยู่หอพักหรูหราเช่นนี้เลย สิ่งของที่ยกออกมา ก็จะมี เคสคอมพิมเตอร์ขั้นเทพ และ LCD SUMSUNG ดังกล่าว เรายังทราบอีกว่า ในห้องนั้นยังมีภรรยาและลูกของมันอยู่อีกด้วย
    เราได้ตกลงต่อหน้าเจ้าหน้าที่ ตำรวจถึงการชำระหนี้ และได้ ลงบันทึกประจำวันไว้
    แต่หนี้ในส่วนนี้ คงเพียงพอแค่ ค่าเสียหายต่อเจ้าทุกข์ในล็อตที่โอนเงินมาในชื่อผมเท่านั้น
    โดยที่มันเอง ก็ยังอ้างอีกว่า ยังมี HDD ที่สั่งเอาไว้อีก 4 ลูกในวันจันทร์ ซึ่ง ณ ตอนนั้น ผมคงไม่หวังที่จะเจอตัวมันแล้ว

ซึ่ง หากได้ทำการขาย ทรัพย์สินที่เราได้มา แล้วสามารถได้เงินมากพอ ไปถึง ผู้เดือดร้อน ในนาม ภุชงค์ได้ ผมก็ยินดี

หลังจากลงบันทึกประจำวันแล้ว ไอ้แพตก็เดินออกไปจากโรงพัก
    ส่วนพวกเราแต่ละคน ก็เหนื่อยล้าและแยกย้ายกันกลับบ้าน
    เรื่องคดีความนั้น คงต้องดำเนินการต่อไป เพราะในส่วนของตัวผมเอง มันก็ได้ชดเชยมาแล้ว
    แต่สิ่งที่ยังคุมเคลือ และการดำเนินการต่างฯ ผมและ เพื่อนฯ สามชิก ก็ยังไม่ละทิ้ง อย่างแน่นอน
    ภุชง คือใคร
    เรื่องราวจะเป็นอย่างไร
    ไอ้แพต มันจะโดนจับดำเนินคดีไหม เราก็ต้องพยายามต่อไป

ท้ายที่สุด
    ไอ้แพตเอง คงทราบดี ว่าผลของการกระทำ ของมัน จะส่งผลเสียต่อครอบครัวของมันเอง (เพราะเมียมันโดนหมายจับอยู่และทาง สน. ได้กำลังดำเนินการอยู่ )
    ผมหวังว่า มันคงคิดได้ ... และยอมรับ ในสิ่งที่ทำแต่โดยดี

ผมเองนอกจากบทเรียนราคาแพงในครั้งนี้แล้ว
    ผมยังได้รู้จักสมาชิกอีกหลายท่าน ที่มีน้ำใจ ซึ่งผมต้องขอบคุณเป็นอย่างมาก
    และผมคงไม่มีวันลืมเหตุการณ์ ในครั้งนี้

สิ่งที่แตกต่างระหว่างชีวิตคนเรา กับ ฮาร์ดดิส คือ
    ฮาร์ดดิส พอเสีย หรืออยากจะลบข้อมูล เราสามารถ ส่งเคลม หรือ แก้ไขได้
    แต่ชีวิตคนเรา......หากได้เดินทางมาในทางที่ผิดแล้ว.......มันไม่สามารถ ลบ หรือข้ามตรงนั้นไปได้
    แต่สิ่งที่ทำได้ คือเผชิญหน้า ต่อความจริง และแก้ไขมัน

ผมไม่อยากเขียนให้ดราม่านะครับ แต่ เขียนไปเขียนมา ก็ดราม่า อยู่ดี 5555555555

สุดท้ายนี้ ผู้ที่ เสียหาย ที่ได้โอนเงิน มาในนามของ ผม ก็สามารถส่งรายอะเอียดต่างฯ ไปให้คุณ บาส หรือ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=849614 ส่วนผู้เสียหายอื่นฯ เราก็จะสู้ไปด้วยกัน ครับ

อัพเดทใบแจ้งความครับ (หากท่านสงสัยว่าควรแจ้งความหรือไม่ ทบทวนอีกทีครับ หากท่านได้โอนเงินมาที่ชื่อผม นิติ แซ่คู เราได้ยึดทรัพย์สินบางส่วนมาเพื่อชดใช้ค่าเสียหายแล้ว แต่ นอกเหนือจากนั้น รีบแจ้งความโดยด่วนครับ)

ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

รายนามผู้เสียหายในชื่อบัญชีผม
    pp1283(ชดใช้แล้ว)
    dome1989 (ชดใช้แล้ว ขาด 1000)
    FLIP
    haha250mb
    acc
    buglim
    dolby_thai
    klassart
    m1321
    metha80
    Netongeiom(ชดใช้แล้ว)
    MobileReader
    phumiphat(ชดใช้แล้ว)
    Redeon01(ชดใช้แล้ว)

ผมเบื่อกับพวกที่ คิดเบี่ยงประเด็น หรือพยายามสร้างเรื่องต่างฯ นาฯ มากนะครับ
    และเหลืออดกับคนที่รุกล้ำความเป็นส่วนตัว ผมขอไม่พูดถึงนะครับ เพราะคิดว่า มันไร้สาระและไม่สร้างสรรค์เอามากฯ

ผมจะรับผิดชอบแค่ในส่วน ที่เกี่ยวข้องกับผมเท่านั้น ช้าหน่อย แต่ต้องเข้าใจผมด้วยนะครับ
    ว่าผมเอง ก็เป็นผู้เสียหายเหมือนกัน และต้องมานั่งทำงานใช้หนี้ที่ผมไม่ได้ก่อขึ้น ตัวผมเองก็ยังลำบากเหมือนกัน
    จะให้คืนไวทันใจ คงเป็นไปไม่ได้นะครับ
    แต่ยังงัย ผมก็เข้าใจ และไม่ได้ลืม รวมทั้ง รีบหาเงินมาคืนในส่วนที่ผมต้องรับผิดชอบให้เร็วที่สุด
    เบื้องต้นก็จะทยอยคืนภายในสิ้นเดือนนี้ครับ
    ติดต่อผมได้โดยตรง 083 253 4255 ครับ

ส่วนผู้ใด ที่ต้องการจะจับ ไอ้แพท และทำคดีต่อผมก็ยินดีช่วยเหลือ
    ที่ผ่านมา ผมก็ช่วยเหลือมาโดยตลอด
    อย่ามาใส่ร้าย กล่าวหากันอีกเลยครับ ผมเบื่อกับเรื่องนี้ และหมดกำลังใจ จริงฯ
    ผมห้ามความคิดใครไม่ได้ แต่ก็อย่าลามปาม และว่าร้ายกัน รวมทั้งครอบครัวผมมาเล่น
    การกระทำแบบนี้ ผมถือว่าเป็นการกระทำ ที่ไร้สมองมากนะครับ

ผมขอสงวนสิทธิ์เฉพาะผู้ที่แจ้งหลักฐานและติดต่อเข้ามาเท่านั้นนะครับ
    ต้องขออนุญาติใช้เวลาในการตรวจสอบหลักฐานต่างฯหน่อยนะครับ
    ผมเข็ด เลยต้องรอบคอบหน่อย
    Last edited by taomar; 22 Mar 2011, 15:33:18.

โดนจับแล้ว ^^

Comment

ทำไมอายุ 23 หน้าแก่ กว่า และ ตัวใหญ่กว่าผมอีก ^^

Comment

เจิมเล็กน้อย ^^

Comment

Originally posted by pookie View Post
          ทำไมอายุ 23 หน้าแก่ กว่า และ ตัวใหญ่กว่าผมอีก ^^
          5555+

Comment

เราไม่สามารถดำเนิน คดี กับไอ้แพตได้เพราะ
            1.ไม่มีคนแจ้งความเลย
            (การแจ้งความต้องแจ้งความ ณ จุดที่ทำธุรกรรมการเงิน)
            2.หากมีการแจ้งความ บัญชีที่มันให้ทำการโอนเงิน หลักฯ ก็จะมี นายภุชงค์ และ บัญชีผม หากแจ้งความก็ต้องใช้เวลาพอสมควรในการ ดำเนินการเพื่อสาวไปถึงตัวของมันได้

ก็เป็นเสียอย่างนี้ ท่านผู้เสียหายจำนวนมากที่ทรงเกียรติ (10+ ราย) ... ผมบอกให้รีบไปแจ้งความๆๆๆๆๆๆ 5 พันรอบได้ เตือนกันทุู๊กกกวัน ไม่แจ้งกัน

sigpic

Comment

ดีใจด้วยครับ

แต่แก้หน่อยครับ สน. ไม่ใช่ สณ.

Comment

โอ้คอมเทพ จะเปิดขายเมื่อไรเนี่ย

Comment

มันต้องยังงี้ครับ สุดยอด

คนชั่วมันต้องได้รับผลกรรมที่มันทำไว้

สุดท้ายที่อย่าให้พลาดคือ ต้องเอามันเข้าคุกให้ได้นะครับ

Comment

เจอแล้วครับ ไม่ต้องแล้วครับ ขอบคุณครับ โห คดีเยอะซะด้วยย
                    Last edited by rockerman; 16 May 2010, 22:47:14.

Comment

Last edited by พิฆาตควาย; 9 Jul 2011, 14:20:52.

Comment

Originally posted by mercadix View Post

ก็เป็นเสียอย่างนี้ ท่านผู้เสียหายจำนวนมากที่ทรงเกียรติ (10+ ราย) ... ผมบอกให้รีบไปแจ้งความๆๆๆๆๆๆ 5 พันรอบได้ เตือนกันทุู๊กกกวัน ไม่แจ้งกัน
                        +1 พอมีคนตามจริงๆ ก็ทำไรมันไม่ได้เลยช่วยๆ กันหน่อยครับ

Comment

ทุกคนเจ๋งมากเลยครับ ยกนิ้วให้เลย อยากให้ปักหมุดจังเลยครับ กระทู้ดีๆแบบนี้จะได้เป็นตัวอย่าง

Comment

หมดอนาคต ไปอีก 2 ชีวิต

Comment

ของที่ยึดมาได้ นำมาขาย มาประมูล แล้วให้กับคนที่แจ้งความที่เร็วที่สุดดีไหม

เรื่องเกิดมาก็หลายเดือนอยุ่ เจ้าแพทก็ท้าให้ไปแจ้งความตั้งหลายรอบ แต่ไม่มีใครไปแจ้งความ

Comment

Working...
                              X