Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปคนี้ดีหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคนี้ดีหรือยังครับ

สเปคผมนะ

intel e6750 มันดียังครับ
    p35 ds3r มีบอร์ดตัวไหนน่าเล่นกว่านี้อีกครับ
    G.skill 800 1*2 GB แรมนี้ควรเปลี่ยนไหม ถ้าผม ไม่ oc
    MSI 8800 gt oc ควนเปลี่ยนซิ้งค์ไหมครับ ถ้าห้องแอร์ หรือจะรอ EVGA ดีครับเพราะเหงบอกว่าใกล้ๆแล้ว
    WD 320 gb ks อันนี้ว่าไงครับดีพอยัง
    silverstone 400w เหงพี่ที่ร้าน TK บอกว่าตัวนี้จ่ายไฟเยอะกว่า Enermax 460w ซะอีกเพราะว่าไฟ 2เฟสไรเนี่ย ผมไม่ค่อยเข้าใจเลยขอคำแนะนำครับว่าดีหรือยัง สำหรับตัว silverstone เนี่ย

คือว่ามีงบอยู่ 35k+ นิดๆ ทีเหลือจากนี้ก้อจะไปดูจอ ซึ่งคิดว่าจะเอา ซัมซุง 940bw หรือ lg 1940wt เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยคับ แค่นี้โอเค ยังลื่นพอยังครับ ขอบคุนที่แนะนำครับ

Originally posted by Unjikung View Post
    สเปคผมนะ

intel e6750 มันดียังครับ มันอยู่ที่ท่านใช้ได้คุ้มมากขนาดใหนมากกว่า มันแรงเต็มที่อยู่แล้วครับ ตัวนี้
    p35 ds3r มีบอร์ดตัวไหนน่าเล่นกว่านี้อีกครับ ผมชอบ ASUS P5KR มากกว่า แต่ก่อนมันแพงกว่า P35 เดียวนี้ราคาพอกัน
    G.skill 800 1*2 GB แรมนี้ควรเปลี่ยนไหม ถ้าผม ไม่ oc ไม่OC ราคานี้ มันต้อง ROX / KINGTON 667 1Gx4 แล้ว แรงกว่าเห็นๆได้ประโยชน์มากกว่าด้วยครับ
    MSI 8800 gt oc ควนเปลี่ยนซิ้งค์ไหมครับ ถ้าห้องแอร์ หรือจะรอ EVGA ดีครับเพราะเหงบอกว่าใกล้ๆแล้ว ตัวใหนก็ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งนั้นแหละครับ ถ้ามันทนไม่ได้ บร้ษัทไม่สามารถนำออกมาขายได้ครับ
    WD 320 gb ks อันนี้ว่าไงครับดีพอยัง อือ
    silverstone 400w เหงพี่ที่ร้าน TK บอกว่าตัวนี้จ่ายไฟเยอะกว่า Enermax 460w ซะอีกเพราะว่าไฟ 2เฟสไรเนี่ย ผมไม่ค่อยเข้าใจเลยขอคำแนะนำครับว่าดีหรือยัง สำหรับตัว silverstone เนี่ย ผมเป็นร้าน TK ผมก็จะเชียร์ตัวที่นำเข้ามาขายเองนี้แหละ ไม่ว่ามันจะดีกว่าหรือไม่ดีกว่า กำไรมากกว่าเห็นๆ แถมสต๊อกหลังร้านเหลืออีกบาน ต้องรีบขาย

คือว่ามีงบอยู่ 35k+ นิดๆ ทีเหลือจากนี้ก้อจะไปดูจอ ซึ่งคิดว่าจะเอา ซัมซุง 940bw หรือ lg 1940wt เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยคับ แค่นี้โอเค ยังลื่นพอยังครับ ขอบคุนที่แนะนำครับ
    แค่นี้ ก็แรงกว่า อีก 80เปอร์เซ็นต์ที่ใช้กันในบอร์ดนี้แล้วครับ ท่าน แรงมากแล้วครับ

Comment

ตอบให้นิดครับ
      silverstone 400w เหงพี่ที่ร้าน TK บอกว่าตัวนี้จ่ายไฟเยอะกว่า Enermax 460w ซะอีกเพราะว่าไฟ 2เฟสไรเนี่ย ผมไม่ค่อยเข้าใจเลยขอคำแนะนำครับว่าดีหรือยัง สำหรับตัว silverstone เนี่ย

Silverstone ภาคจ่ายไฟ2เฟสจริงครับแต่ไม่ได้จ่ายไฟเยอะกว่าEnermax 460Wเลยครับ(400Wกับ460Wดูด้วยตาก็รู้) ผมว่าร้านเค้าหมายถึงกำลังของการload ในการใช้กระแสที่เกินขนาดมากกว่าครับซึ่งระดับdesktopอย่างเราๆไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ ผมว่าใช้Enermaxดีกว่าครับ ประกัน5ปี ใช้จนลืมครับ
      จ่าย460W1เฟส ก็เสถียร จะลากก็ลากไกลไม่ได้น้อยหน้าไปกว่าใครหรอกครับ ไม่ได้เชียร์นะ ผมเลือกเอาความคุ้มค่าเป็นหลัก

Comment

ขอบคุนมากครับ กำลังหาข้อมูลพอดีเลยครับเพราะจะซื้อตอนสุดสับดานี้อ่ะครับ

Comment

Working...
        X