Announcement

Collapse
No announcement yet.

--นอกเรื่อง นิสนึง นะ --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --นอกเรื่อง นิสนึง นะ --

ใครรู้บ้างครับ ว่าไฟล์ .NRG มันใช้โปรแกรมอะไรเปิดดูได้บ้างครับ พอดีโหลด Dragonball Z มาดู ไม่อยากไร้ลงแผ่นน่ะ หลายGB

ขอบ้างสิท่าน อยากดูเหมือนกัน

Comment

VLC ครับ

โหลดที่ www.videolan.org

หรือใช้โปรแกรม พวก image drive ต่าง ก็ได้ครับ สร้าง virtual Drive ขึ้นมาแล้วก็ mount file .NRG เข้าไปครับ

Comment

daemon tools คับ

Comment

Alcohol 40 Deegree เอ๊ย 120%ครับ เมา อิๆๆ
          Doremon Tool พวกนี้ล่ะครับ

Comment

nrg ถ้าจะไรท์ก้อไรท์nero alcohol ไรท์ได้งับ
            ส่วนดูก้อ deamon tools & alcohol ก้อดูได้งับๆ

Comment

Originally posted by ViRuS_BC View Post
              ใครรู้บ้างครับ ว่าไฟล์ .NRG มันใช้โปรแกรมอะไรเปิดดูได้บ้างครับ พอดีโหลด Dragonball Z มาดู ไม่อยากไร้ลงแผ่นน่ะ หลายGB
              ท่านครับ โหลดจากเวปใด ขอหลังไมค์ด้วยครับ PM PM

Comment

ใช้ Alcohol 120 % ครับ

ติดตั้งเสร็จ โปรแกรมจะสร้างไดรฟ์จำลองมา 1 ไดรฟ์ แบบเดียวกับซีดีรอม

แต่เราสร้างเพิ่มอีกได้นะ คลิกขวาที่ไดรฟ์จำลอง เลือก Mount Image

จากนั้น Brown ไปที่ไฟล์ .nrg ที่ต้องการเปิด ตอนนี้ก็ใช้ Power DVD ดูได้แล้ว

แต่ถ้าให้ง่ายสุดก็ VLC ครับ หาใน Google ได้เลย

ไหนๆผมก็ตอบให้แล้ว ขอไปก๊อปดูด้วยสิ

Comment

nero imagedrive ครับ
                  มีติดมากับ Nero อยู่แล้ว
                  เป็น Virtual drive เหมือนของคุณ Crazy ครับ
                  ไม่ต้องไปหา load ครับ

Comment

ใช้ daemon tools ทำการ mount image ก่อนครับ

แล้วก็ใช้โปรแกรมอะไรดูก็ได้ มันเหมือนไดรฟ์ที่เราใส่แผ่น cd เข้าไปนั่นแหละ

Comment

daemons tool ครับ ไม่แนะนำ Alcohol 120% ถ้าไม่จำเป็น

Comment

ไรท์ลงdvd เอาไปเปิด 40นิ้วดูดีกว่า อิอิ

Comment

ผมให้เพื่อนโหลดมาน่ะครับ ไม่รู้ว่า เวปไหน
                          ขอบคุณทุกท่านมากครับ VLC daemons tool Alcohol 120% ในเครื่องลงไว้หมดแล้ว แต่ไม่ชอบเปิดดู 555 ใช้แต่ WMP กับ Power DVD
                          ปล โง่อีกจนได้ อิอิ
                          ปล2 webmaster ย้ายกระทู้ได้เลยค๊าบบบบ

Comment

ถ้าอยากแกะไฟล์ออกมาก็ใช้ Winrar หรือ UltraISO ก็ได้

Comment

Working...
                            X