Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ DELL นี่มันดีกว่าจอยี่ห้ออื่นๆ จริงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ DELL นี่มันดีกว่าจอยี่ห้ออื่นๆ จริงเหรอครับ

เห็นมีแต่คนชม จอ DELL ว่าดีอย่างงั้น อย่างงี้ แล้วทำไมไม่มีใครเอาเข้ามาขายจริงๆ จังๆ เหมือนยี่ห้ออื่นซักที แล้วเขาไปซื้อกันแถวไหนละเนี่ย

DELL เขาใช้ของดีทุกชิ้นส่วนนะครับ แล้วไม่มีหน้าร้าน ไม่มีตัวแทนจำหน่าย เขาขายออนไลน์ครับ (ทั้งเนต ทั้งโทรศัพท์) เป็นนโยบายครับ เพื่อนอยู่บริษัทฮาร์ดดิสบอกว่าสินค้าที่ส่งให้เดลคุณภาพจะดีที่สุดครับ

Comment

ไม่ทราบครับแต่ DELL มันส่งแฟ๊กราคาคอม โน๊ตบุค จอ ให้ผมทุกวันเลย

Comment

ตอนนี้เห็นว่าเดลกำลังจะมีหน้าร้านแล้วครับ

Comment

อย่าเผลอไปใช้เข้าเชียวล่ะ เพราะใช้แล้วจะติดใจเอาได้ ดังนั้น ควรอยู่***งๆเข้าไว้ ขอบอก

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            อย่าเผลอไปใช้เข้าเชียวล่ะ เพราะใช้แล้วจะติดใจเอาได้ ดังนั้น ควรอยู่***งๆเข้าไว้ ขอบอก
            มี่งี้ด้วยวุ้ย ตอนเเรกอ่าน งงเลย -*-

Comment

ยังไม่มีบุญจะได้ใช้ แต่ถ้ามีโอกาสล่ะก็ไม่พลาดแน่นอน..

Comment

ใช้ 2407WFPb รู้สึกเลยว่า จอที่ขายกันในท้องตลาดราคาถูกนั้นมันคนละเรื่องเลย
                ทั้งเรื่อง สีสัน มุมมอง ฟังชั่นเพิ่มเติมต่างๆเช่น ยกตัวขึ้นลง หันซ้ายหันขวา พอร์ทต่างๆ etc.
                ทั้งนี้ถ้าเป็นรุ่น top ของยี่ห้ออื่นก็อาจจะให้คุณภาพที่ใกล้เคียงกันครับ แต่ไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่เน้นราคาต่ำ

จากประสบการณ์การใช้ Acer AL1721, LG1980Q และล่าสุด DELL

คุณภาพของจอหลักๆแล้วขึ้นอยู่กับ panel ที่ใช้เป็นสำคัญครับ แต่กลับเป็นสเปคที่ผู้ผลิตไม่แจ้งซะงั้น

Comment

Working...
                X