Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ไม่ได้ขาย]Lcd 24" Acer ทำเอาช็อคครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ไม่ได้ขาย]Lcd 24" Acer ทำเอาช็อคครับพี่น้อง

ตังออกวันนี้ตอนแรกกะสั่งเดลล่ะ แต่ขอไปเดินพันทิพย์ก่อน ปรากฏว่า...

LCD Acer P241 24" ราคาแค่ 8XXX ครับ
    เห็นแล้วทำเอาอึ้ง อาทิตย์ก่อนเห็น 10xxx มาวันนี้ลดอีกแน่ะ เทียบราคา 24" ยี่ห้ออื่น เหลือตังหยิบ xfx 8800 ได้เลย
    ไม่ได้ค่าโฆษณานะแต่คุณภาพนี่สิ ใครเคยใช้รึยังครับ (ผมก็ยังไม่กล้าอยู่ดี)

HP 24" ตัวสวยงามก็ลดมาหน่อย 14,xxx และ 15,100 (มีกล้อง-ลำโพง) ถ้าประกัน 5 ปีแบบเดลจะแจ่มเลย(ตัวนี้ onsite เหมือนกันแต่ปีเดียว) จอกระจกนั่งๆอยู่กลัวเห็นผีด้านหลัง

LG 22LS4R LCD TV มั่งตอนแรกไม่สนแต่เห็นว่า Panel S-IPS ด้วยราคา 10,900
    เอามาต่ออะไรได้เยอะอีกตะหาก

(ผิดหมวดมั้ยเนี่ย)

ปล.ถ้าเดลมีร้านขายคงไม่ต้องลังเลเลย

ถูกเหลือเชื่อ...

Comment

ไม่แน่ใจว่าดีมั้ย แต่ผมชอบ ซัมซุง

Comment

สิ่งที่ dell ทำได้ ในขณะที่เจ้าอื่นทำไม่ได้คือ onsite service ครับ

เสีย เปลี่ยนตัวใหม่ทันทีถึงบ้านใน 1-2วัน ตลอดอายุประกัน

Comment

acer ใช้อยู่ครับ จอกระจก แต่ 22 นิ้ว กับราคาแล้วผมก้อว่าโอเคครับ..ภาพสีสดดีเหมือนกัน ไม่แพ้ซัมซุง..

Comment

พอดีไม่ค่อยเจอของพังครับ นอกจากแรม
            เลยเริ่มอยากลองของซะดีมั้ยเนี่ย

Comment

ดูอยู่เหมือนกัน ว่าจะสอยซะดีมั้ยเนี่ย .... (แต่ไม่ค่อยมั่นใจยี่ห้อนี้เลย)

Comment

วันนี้ก็ไปดูมาครับ เอเซอร์ตัวนั้น คุณภาพของภาพดีเลยล่ะ สีสันสวยงาม คมชัด
                แต่ระยะยาวก็ไม่รู้เหมือนกัน

อ้อ มีถูกกว่านั้นด้วยครับ เบนคิว 2400WAD มีร้านนึงขาย 7490 เอง

Comment

เพิ่งไปสอยมาวันนี้ครับ 8,800 ประกัน 3 ปี ชั้น 2 พันธ์ทิพย์ ก่อนหน้านี้ผมใช้ hp 24" ใช้ได้ไม่ถึง 7 วัน ซื้อ 15400 ต้องขายทิ้ง 12500

ตัว acer 24" พูดแบบเต็มปากเลยครับ สีภาพไม่เพี้ยนเหมือน hp รู็งี้ซื้อตั้งนานแล้ว ถูกโคตร
                  Last edited by unixX; 19 Oct 2008, 21:56:09.

Comment

LG 22LS4R LCD TV มั่งตอนแรกไม่สนแต่เห็นว่า Panel S-IPS ด้วยราคา 10,900

เป็น Panel S-IPS ชัวร์หรือเปล่า ถ้าจริงราคาแจ่มมาก
                    ว่าแต่ร้านไหน จะลองไปเดินดู

Comment

โดยส่วนตัวไม่ประทับใจ ACER (ใช้มาเกือบทุกยี่ห้อล่ะ)

Comment

จอผมทั้งใช้ กับ ประกอบให้ลูกค้า รวม 20กว่าตัว 3-4ปีที่ผ่านมา ไม่เคยมีเสีย มีแต่ดอท เปลี่ยนจากประกันเสีย เป็นประกันดอทจะดีกว่าเยอะ เพราะของพวกนี้ ใช้ได้เป็น10ปีอยู่แล้ว ประกันช่างไร้ค่าจริงๆ

Comment

มีตังก็ซื้อปาย

Comment

Originally posted by AiRobot View Post

เป็น Panel S-IPS ชัวร์หรือเปล่า ถ้าจริงราคาแจ่มมาก
                            ว่าแต่ร้านไหน จะลองไปเดินดู
                            ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ คิดว่าไม่น่าใช่ Panel S-IPS ครับ
                            เอามาใช้เป็นมอนิเตอร์คอมก้อไม่มีปัญหาอะไรครับ
                            ถ้าดูตรงๆสีไม่เพี้ยนแต่ถ้าเอียงหน่อยสีก้อเพี้ยนแล้วครับ
                            มันดีตรงที่มีช่องต่อได้หลากหลายมากกว่าครับ

Comment

^
                              ^
                              ^

ผมก็ว่าไม่ใช่ Panel S-IPS แต่เว็บมันดันลงเป็น Panel S-IPS

Comment

Working...
                              X