Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเคยถามเรื่องจอฟ้าไปอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเคยถามเรื่องจอฟ้าไปอ่ะครับ

ที่ผมเคยถามไปว่าคอมผมขึ้นจอฟ้าแล้วแฮงค์ไปเลยอ่ะครับ ลืมบอกอีกข้อนึง คือตอนบูต ไบออสมันเตือนปี๊บยาวๆ ติดต่อกันหลายๆน่ะครับ ถ้าปกติมันต้องปี๊บสั้นๆทีเดียวใช่ไหมครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอรึเปล่า ก่อนหน้านี้ผมเคยลองคล็อกการ์ดจอปรับขึ้นนิดเดียวเองเล่นได้ไม่มีปัญหาแต่ก็ได้ปรับมาเป็นค่าปกติแล้ว หลังจากนั้นไม่ได้เล่น2-3วัน แฟนผมมาเปิดคอมแค่ฟังเพลงเองแฮงค์ครับหลังจากนั้นพอผมเปิดเครื่องก็เกิดอาการอย่างที่ว่า ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันรึป่าว ขอรบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

จอฟ้ามาจากหลายสาเหตุนะครับ ลองดูแรมก่อนก็ได้ แล้วก็ ไดร์เวอร์การ์ดจอก็มำไห้เิกิดอาการนี้ได้ครับ

ส่่วนตื้ดยาวๆ ปกติมันจะบูทไม่ติดเลย แรมหรือการ์โจออาจเสียบไม่แน่นนะครับ
    ตอบแบบกว่างๆนะครับ ไม่อยู่น่าเครื่อง ฟันธวไม่ถูกครับ ลองหาอาการตามที่บอกดูแล้วกันครับ

Comment

ปิ๊ดยาว น่าสงสัยการ์ดจอครับ ส่วนแรมจะดัง ปิ๊ดๆๆๆๆ

Comment

พี่ guru ลายเซ็นต์พี่นี้ โครตหล่อจริงๆนะ ผมชอบง่ะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          พี่ guru ลายเซ็นต์พี่นี้ โครตหล่อจริงๆนะ ผมชอบง่ะ
          แอบบอกรักกันรึป่าวครับเนี่ย เอาลายเซนต์มาอ้าง...

Comment

คนหล่อมากส่วนใหญ่มักเปฯนกย์ อิอิ

Comment

Working...
            X