Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด windows.iso มาทำไง ลงได้ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด windows.iso มาทำไง ลงได้ ครับ

คือผม โหลดwindows จากเว็บ bit มา คือ
    อันที่ 1. win7.iso ขนาด700Mb ใช้โปรแกรม UltraISO เปิดดูด้านในมี ตามรูปนี้เลย ครับ

อันที่ 2. Ghost TrueFaster V All Chipset & Auto Drivers ขนาด 698Mb
    เปิดดูด้านในมี ตามรูปนี้เลย ครับ

เข้าบอกเวลาลงโปรแกรมจะหน้าตาแบบนี้

อยากทราบว่าต้อง ไรท์ลงแผ่นได้เลย หรือต้องทำอะไรเพิ่มเติม ครับ เพราะไรท์ แล้วมันไม่บูทขึ้นมาเลยต้องในbios แล้ว ก็ มันขึ้นอะไรมาเลย ครับ
    ผู้รู้ท่านใด ทราบ โปรดบอก ด้วย ครับ

อันที่ 1 ไรท์ลงแผ่นได้เลยคับ.. คับ

ตั้ง bios ให้ boot จาก cd rom คับ

อันที่สองไม่แน่ใจว่ามันเป็นการ ghost windown ป่าว..

รอท่านต่อไป..

Comment

ไรท์จากอิมเมจทั้ง 2 ตัวเลยงับ

แผ่นแรก ขนาดมัน 700Mb ไรท์ลงได้เลย

แผ่น 2 ก็ไรท์ได้เลย CD DVD จะมองไม่เห็น Boot Loader ของมัน ปกติครับ

ง่าย ๆ ก้คลิ๊กขวาที่ไฟล์ เลือก Open With เลือก Nero ได้เลย หรือโปรแกรมอื่น ๆ

Comment

ใช้ Nero นี้ละ
        แต่ไปที่ Nero Express เลือก เบิร์นดีสอิมเมจ (ค้นหาไฟล์ iso) แล้วก็ไรท์ได้เลย

Comment

ขอบคุณ ครับ ทุก ท่าน

Comment

Working...
          X