Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับหัวแปลงสัญญาณDVIเป็นD-subครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับหัวแปลงสัญญาณDVIเป็นD-subครับ

ตอนนี้ผมใช้7900gsของกาแล็กซี่ครับ แล้วมันต้องใช้หัวแปลงDVIเข้าจอ ก็ใช้ได้เป็นปกติ แต่วันนึงผมทำหัวแปลงหายไป เลยไปซื้ออันใหม่มาของอะไรก็ไม่รู้ พอเอามาต่อมันบูทได้ถึงโลโก้วินโดว์(ที่มีขีดๆวิ่งด้านล่าง)แวบเดียวแล้วจอก็ดับไปเลย แต่เครื่องยังรันไปเรื่อยๆได้ เลยอยากรู้ว่า หัวแปลงDVIของแต่ละรุ่นนี่มันไม่เหมือนกันเหรอครับเพราะเอาไปใช้กับ6200ของกิ๊กกาไบท์ก็ใช้ได้ แล้วทำไงดีครับ ไปขอศูนย์ใหม่เขาจะให้มั้ยครับ
Working...
X