Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเป็นกันบ้างไหมครับ เสียบ flash drive แล้วพอกดเข้าไดร์มันแล้ว explorer ค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเป็นกันบ้างไหมครับ เสียบ flash drive แล้วพอกดเข้าไดร์มันแล้ว explorer ค้าง

เคยเป็นกันบ้างไหมครับ เสียบ flash drive แล้วพอกดเข้าไดร์มันแล้ว explorer ค้าง หรือไม่ก็ หน้างต่าง autorun ค้าง

ต้องรีสตาร์จ ใหม่เลย เป็นที่เครื่อง เพราะเอาไปใช้กับเครื่องอื่นไม่เป็นอะไร

เมนบอร์ด ของ เมีย เอ้ย เวีย รุ่น p4x266-pe11 ( ล้าสมัยน่าดู lolz )

เหมือนมันจะไม่ซัพพอร์ต usb 2.0 เพราะบางครั้งเสียบไป วินโดว์จะโชว์ว่า ให้เสียบกับช่อง usb 2.0 จะทำให้การส่งถ่ายข้อมูลเร็วขึ้น

ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ ใครเคยเจอบ้างครับ

หมือนมันจะไม่ซัพพอร์ต usb 2.0 เพราะบางครั้งเสียบไป วินโดว์จะโชว์ว่า ให้เสียบกับช่อง usb 2.0 จะทำให้การส่งถ่ายข้อมูลเร็วขึ้น

หรือพอต USA เอ้ย USB จะลาโลกอะท่าน

Comment

พอร์ต ups เอ้ย usb ไม่มีปัญหาน่ะครับ ใช้ต่ออย่างอื่นได้ตามปรกติ เช่น มือถือ ปริ้นเตอร์ คีย์บอร์ด เมาส์ ลองสลับกันทุกรู แล้วมันเป็นเฉพาะ flash drive อย่างเดียวครับ

Comment

windows xpอะปะ ลองเปลี่ยนwinเป็นตัวใหม่ๆดูครับ

Comment

Working...
        X