Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ I9 9900K กับบอร์ด Z370 Tomahawk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ I9 9900K กับบอร์ด Z370 Tomahawk

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ พอดีจะซื้อ i9 9900k ที่งานคอมมาทนี้ แต่กังวลเรื่องเมนบอร์ดครับ

เมนบอร์ดที่ผมใช้อยู่เป็นรุ่น z370 tomahawk มีภาคจ่ายไฟ 10 เฟต
    ถ้าอยาก OC ให้วิ่ง 5ghz ตลอด ภาคจ่ายไฟเท่านี้จะพอไหมครับ
    (ใช้กับชุดน้ำ 3 ตอน Krakenx72)

พอดีเห็นที่รีวิว มีแต่ใช้คู่กับเมนบอร์ดตัวท๊อปๆทั้งนั้นเลยครับ ไม่รู้ว่าเมนบอร์ดรุ่นผมจะไหวหรือเปล่า ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ
    และถ้าหากต้องเปลี่ยนบอร์ดจริงๆ Z390 Taichi ตัวนี้พอไหวไหมครับ

หากคำถามซ้ำขออภัยครับ

ขอบคุณครับ

เอ... ถ้าเจอชิพดีไช้ volt น้อยก็อาจได้

แต่ก็เสี่ยงอยู่นะครับ เพราะตัวนี้จริงๆแล้วมัน 4 phase ไม่ไช่ 8+2 แท้

และอีกอย่างตัว z370 Tomahawk ภาคจ่ายไฟมันเป็นตัวไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ระดับล่างๆ

ผมว่าเปลี่ยนบอร์ดด้วยเลยดีกว่าครับ ไป z390 Taichi ไปเลย

Comment

z390 Taichi ตัวนี้โอเคเลยใช่ไหมครับ สำหรับภาคจ่ายไฟ
      เห็นราคาค่อนข้างสูงอยู่ครับ ประมาณ 7500 เดี๋ยวยังไงผมลองไปดูที่งานคอมมาทอีกที เผื่อมีโปรลดราคา

ขอบคุณ คุณ Threx มากๆครับผม

Comment

z390 Taichi ผมยังไม่เห็นรีวิวหรือเสียงตอบรับ เลยบอกไม่ได้แน่ชัดว่าดีมั้ย

แต่ z370 Taichi เป็นตัวที่ดีเลย คาดว่า z390 ก็น่าจะดีเหมือนกัน

Comment

ของเทพ มีของอยู่แล้วลองเลย

Comment

Originally posted by Threx View Post
            z390 Taichi ผมยังไม่เห็นรีวิวหรือเสียงตอบรับ เลยบอกไม่ได้แน่ชัดว่าดีมั้ย

แต่ z370 Taichi เป็นตัวที่ดีเลย คาดว่า z390 ก็น่าจะดีเหมือนกัน
            สงสัยได้เสียตังเพิ่มอีกแล้ว Z370 ผมเพิ่งซื้อมาได้เดือนกว่าๆเองครับ 55

ขอบคุณมากๆครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
            ของเทพ มีของอยู่แล้วลองเลย
            ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ลองไม่รู้ลองก่อนไม่ไหว ค่อยว่ากัน

มี น้ำ 3ตอนนี้ มีลุ้นอยู่นะ แต่ MB จะทนไหวนานแค่ไหนอีกเรื่อง

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                ไม่ลองไม่รู้ลองก่อนไม่ไหว ค่อยว่ากัน

มี น้ำ 3ตอนนี้ มีลุ้นอยู่นะ แต่ MB จะทนไหวนานแค่ไหนอีกเรื่อง
                ขอบคุณครับ ผมเสียดายบอร์ด เพิ่งซื้อมาไม่นานด้วย

Comment

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมนะครับ

- หากใช้เดิมๆแบบไม่ OC Z370 tomahawk พอไหวไหมครับ

- Z390 taichi ราคาประมาณ 7,500
                  - Z370 asus maximus x apex 6,990
                  (ดูโปรโมชั่น JIB ลดราคาที่งานคอมมาท)

บอร์ด 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Originally posted by doffy View Post
                    รบกวนสอบถามเพิ่มเติมนะครับ

- หากใช้เดิมๆแบบไม่ OC Z370 tomahawk พอไหวไหมครับ

- Z390 taichi ราคาประมาณ 7,500
                    - Z370 asus maximus x apex 6,990
                    (ดูโปรโมชั่น JIB ลดราคาที่งานคอมมาท)

บอร์ด 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณมากๆครับผม
                    ไม่ OC น้ำ 3ตอน น่าจะได้ แต่ ไม่รู้เรื่อง limit ไฟกับ z370 ไม่รู้ ปลด limit ยังไง ที่เขา test กัน

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                      ไม่ OC น้ำ 3ตอน น่าจะได้ แต่ ไม่รู้เรื่อง limit ไฟกับ z370 ไม่รู้ ปลด limit ยังไง ที่เขา test กัน
                      ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by doffy View Post
                        ขอบคุณครับผม
                        ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
                          ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
                            ไม่เป็นไร

Comment

z370 Toma รับไหวที่ 150 วัตต์ แต่ auto all core 4.7Ghz ล่อไป 145 วัตต์แล้ว 5.0 จึงไม่น่าไหว ปลด limit ไม่แนะนำเดี๋ยวอายุบอร์ดจะสั้นเผลอๆไหม้
                              https://www.overclock.net/forum/atta...chmentid=99753

Comment

Working...
                              X